สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 2397เข้าชม
  • 0ตอบกลับ

ขอปรึกษาเรื่องซื้อกล้อง camcorder หน่อยครับ

ระดับ : สมาชิก I
เงิน
23
ความดี
96
เครดิต
33
จิตพิสัย
45
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
อยากจะซื้อกล้อง จากต่างประเทศอะครับ แต่ไม่ทราบว่าจะใช้รุ่นอะไรดี ใช้งานด้านรายการโทรทัศน์พวกกล้อง mini DV ถ้าเป็นระบบ NTSC นี่ไม่สามารถใช้กับบ้านเราได้เลยใช่ไหมครับ
ถ้าเป็นกล้องแบบ PRO HD เช่นพวก JVC GY-HM....ล่ะครับ ต้องใช้ระบบ PAL อยู่ใช่ไหมครับ ซื้อแบบอื่นไม่ได้

ขอเปรียบเทียบสองสามรุ่นได้ไหมครับ
กล้อง Sony พวก DCR VX2000,2100
canon XL2
canon XM2
canon XM1

ราคาแตกต่างกันในแต่ละอันนะครับ แตกต่างกันเยอะพอสมควร

ตัวไหนน่าซื้อที่สุด ไล่ลำดับกันมาครับ

รบกวนผู้มีความรู้ช่วยตอบหน่อยนะครับ ผมมือใหม่จริงๆ แต่อยากซื้อให้คุ้มค่าอะครับ

บทความที่เกี่ยวข้อง

รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
สามารถอัพโหลดไฟล์แนบ สำหรับโพสได้