สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 1253เข้าชม
  • 2ตอบกลับ

อยากเรียนตัดต่อ edius , Premiere Pro

ระดับ : สมาชิก I
เงิน
14
ความดี
70
เครดิต
11
จิตพิสัย
98
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
มีท่านใดมีความรู้ ความสามารถ  รับสอนไหมครับ  อยุ่แถวบางนาครับ สนใจเรียนจริง ๆ

บทความที่เกี่ยวข้อง

ระดับ : สมาชิก V
เงิน
4979
ความดี
3369
เครดิต
3284
จิตพิสัย
3467
จังหวัด
ส่งไปทาง inbox แล้วครับ
ระดับ : สมาชิก VII
เงิน
11370
ความดี
6896
เครดิต
7835
จิตพิสัย
9030
จังหวัด
ยินดี บริการครับ สอบถามมาได้ ว่าต้องการ เรื่องใดบ้าง แล้ว ทางเว็บ และ เพื่อน ๆ พี่ๆ  เขาก็ จะ ระดมสมอง ตอบให้ เองครับ แต่คงต้อง เริ่ม จาก Basic ก่อนนะครับ ส่วน  เทคนิค ต่าง ๆ ก็ต้องเรียนรู้ต่อยอดเอาครับ
โปรแกรม ตัดต่อ ส่วนมาก ก็ เป็น การทำงานเพียงแค่ ลำดับภาพ เสียง ปรับแต่ง สี แสง เสียง ย่อ ขยาย
และก็ การจัดวาง แล้วก็ Export ออก
ส่วน effects  ต่างๆ ผู้ศึกษา ต้อง หมั่น หา และ เรียนรู้จากทาง เว็บไซต์
ซึ่ง มี ค่อนข้างเยอะแล้วเป็น ภาษา อังกฤษ ดูแล้วทำตาม ไม่ต้องสนใจภาษาก็ได้
ที่สำคัญมาก พยยาม ทำความเข้าใจกับเครื่องมือให้มากที่สุด ว่า เครื่องมือไหน ไว้ทำอะไร
จำเครื่องมือ ได้ ใช้เป็น การตัดต่อ ไม่ว่า เป็นโปรแกรม อะไร เครื่องมือ จะทำออกมาคล้ายกันมาก
คำสั่ง และคำศัพท์ เทคนิค ก็ เกือบจะ เป็นตัวเดียวกัน   อย่าคิดว่า ยาก ครับ อันไหนไม่เข้าใจ ตั้งกระทู้ถาม เป็น
ข้อๆ ไป ผู้ตอบจะได้ ตอบได้ตรงคำถามมาก และเข้าใจได้ง่ายขึ้น ครับ
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้