สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 2072เข้าชม
  • 1ตอบกลับ

# มาบอกเล่า AG-HMC72 ใช้ External Zoom Remote ไม่ได้นะครับ #

ระดับ : สมาชิก IIII
เงิน
786
ความดี
472
เครดิต
353
จิตพิสัย
355
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
# มาบอกเล่า AG-HMC72 ใช้ External Zoom Remote ไม่ได้นะครับ #

พอดีผมหาซื้อกล้องมาทำ OB Camera เลยไปได้ AG-HMC72 มาครับ

แต่พอดีไม่ได้ศึกษาโดยละเอียด พอซื้อกล้องมากลับพบว่า กล้องรุ่นนี้ใส่External Zoom Remote ไม่ได้(ไม่มีรูให้เสียบ)

ถ้าใครจะซื้อรุ่นนี้มาใช้ก็ลองดูว่า Options นี้จำเป็นหรือไม่นะครับ

บทความที่เกี่ยวข้อง

ระดับ : สมาชิก II
เงิน
306
ความดี
395
เครดิต
297
จิตพิสัย
138
จังหวัด
นครสวรรค์
อีกข้อคือถ่าย 4:3 ไม่ได้ เวลาำไปใช้ OB ถ้ารวมกับกล้องอื่นจะมีปัญหา
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
สามารถอัพโหลดไฟล์แนบ สำหรับโพสได้