สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 4520เข้าชม
  • 1ตอบกลับ

Corel VideoStudio Pro X4 ตัดเสียงจำนวนมากอย่างไร

ระดับ : สมาชิก II
เงิน
218
ความดี
183
เครดิต
99
จิตพิสัย
42
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
เทคนิค หรือวิธีการตัดเสียงจากคลิปทั้งหมดเพื่อที่จะได้ใส่เสียงเพลงแทน โดยใช้เวลาน้อยที่สุด ผมใช้ Corel VideoStudio Pro X4 ต้องมาคลิกที่คลิปแล้วกด mute ที่ละคลิปบางงานเป็นร้อยครับ เสียเวลาตรงนี้มาก ช่วยด้วยครับ
kgb
ระดับ : สมาชิก IIII
เงิน
1204
ความดี
1279
เครดิต
1147
จิตพิสัย
740
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
ไม่เคยใช้โปรแกรมนี้นะครับ แต่ขออนุญาติเดาว่าที่หน้าต่าง Timeline ใน Track ที่เป็นส่วนของเสียงน่าจะมีปุ่ม Mute อยู่ครับ เพราะที่ผ่านๆ มือมาหลายโปรแกรมมีเจ้าปุ่มนี้อยู่ทุกโปรแกรมครับ หน้าตาต่างกันไปบางโปรแกรมเป็นรูปลำโพง บางโปรแกรมเป็นแค่ช่องมีไฟติดกับไม่ติด บางโปรแกรมเขียนว่า Mute เลย เอาเมาส์ไปจ่อๆ เดี๋ยวมันก็ขึ้นมาบอกเองครับว่ามันเป็นปุ่มอะไร

ทีนี้กดทีเดียวเงียบทั้งเส้นเลยครับ ตอนตัดก็วางแผนซะหน่อยครับว่าบรรทัดไหนเสียงอะไรที่เราจะเอาหรือไม่เอาวางให้ตรงครับ แล้วเอาเสียงเพลงวางไว้ห่างๆ กันสักหน่อยกันมึนครับ
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้