สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 2355เข้าชม
  • 2ตอบกลับ

สอบถามการทำ แถบสีพุ่งออกมา (แล้วใส่ตัวหนังสือ) ใน PR5 ครับ

ระดับ : สมาชิก II
เงิน
706
ความดี
153
เครดิต
48
จิตพิสัย
305
จังหวัด
เชียงใหม่
คืออยากทราบ แถบสีที่พุ่งออกมา ข้างจอ เพื่อที่จะได้มีตัวหนังสือ แนะนำชื่อ หรือ กิจกรรมต่างๆครับ
ว่าเค้าทำกันยังไง แล้วสามารถทำใน โปรแกรม PR5 ได้ไหมครับ หรือต้องไปทำใน After effect อย่างเดียว
เพราะไม่ถนัด AE เลยครับ เลยอยากทำใน PR5 ช่วยคลายสงสัยผมทีครับ ขอบคุณ THAIDFILM มากครับ

(แทบสีแบบ ตัวอย่างงานของพี่ Nunaz งานดีมากๆ ที่เป็นแถบแดงๆแล้วมีตัวหนังสือนะครับ ถ้าผมอยากให้มันพุ่งออกมา จากข้างจอก่อน แล้วค่อย มีตัวหนังสือขึ้นเป็น แถบ จะสามารถทำใน พรีเมียร์โปรได้ไหมครับขอบคุณครับ)
kgb
ระดับ : สมาชิก IIII
เงิน
1204
ความดี
1279
เครดิต
1147
จิตพิสัย
740
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
ทำบาร์สีอะไรก็ได้ตามชอบแล้วมาวางใน timeline ครับ crop ให้ได้ขนาดความยากตามต้องการ แล้วก็กำหนดคีย์เฟรมหัวและช่วงที่อยากให้บาร์ออกมาสุดที่ Position ใน Effect Control ครับ ความโปร่งใสก็กำหนดที่ Opaciti ครับ
บันทึกคะแนนนี้โพสต์ล่าสุด: รวม 1 คะแนน ซ่อน
dreamfilms ความดี +1 2011-09-24 ขอบคุณมากครับ กระจ่างแจ่มแจ้งเลย
ระดับ : สมาชิก I
เงิน
32
ความดี
71
เครดิต
12
จิตพิสัย
41
จังหวัด
เชียงใหม่
ทำได้ทุกเวอร์ชั่นครับ เหมือนที่คุณ kgb แนะนำนั่นแหละครับ.....ถ้าไม่ใส่เยอะ แต่ถ้ามี Caption เยอะ แนะนำให้ทำใน Photoshop ดีกว่า แล้ว save เป็น png หรือ taga มา จะชัวร์กว่า เพราะเคยสร้างใน Premiere แล้ว มีปัญหา

รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
สามารถอัพโหลดไฟล์แนบ สำหรับโพสได้