สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 2104เข้าชม
  • 2ตอบกลับ

เป็นผลงานก่อนที่น้ำจะท่วมบ้าน น้อมรับคำติ (ชม)ครับ

ระดับ : สมาชิก V
เงิน
6586
ความดี
4545
เครดิต
4440
จิตพิสัย
5426
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร

บทความที่เกี่ยวข้อง

ระดับ : สมาชิก V
เงิน
6586
ความดี
4545
เครดิต
4440
จิตพิสัย
5426
จังหวัด

ตอบกลับโพส 1 โพสของ (tkratt)
ขอบคุณครับ ใช่อย่างที่บอกมาทั้งหมดครับ
คือว่าถ่ายเอาไว้เล่นๆ ไม่ได้มี theme ว่าจะทำอะไร
ลองเอาภาพที่มีมาเรียงเป็นเรื่องดู ก็ได้ประมาณนี้ว่า
" อย่ารอให้น้ำท่วมจนไม่มีโอกาส หนี"
ระดับ : สมาชิก VI
เงิน
11558
ความดี
9483
เครดิต
10056
จิตพิสัย
9235
จังหวัด
อย่างงั้นก็ต้องรีบดู และติชมก่อนน้ำจะท่วมบ้านเช่นกัน

คงไม่อาจเอื้อมจะติอะไรครับ แค่เสนอดูว่า
อย่างแรกให้ลองกำหนดแนวก่อนว่าจะ เป็นตลก เป็นดราม่า หรือจะทำเป็นสารคดี เรื่องนี้ออกแนวไหน?
จากนั้นก็กำหนด theme concept หรือประเด็นที่จะนำเสนอ เรื่องนี้ theme หรือ concept คืออะไร?
แล้วค่อยวางโครงเรื่อง เริ่มจากอินโทร ----> เรื่องราว โน่นนี่นั่น -----> ไปจนถึงจุดเปลี่ยน conflict คืออะไร?-----> จุดคลี่คลายของปัญหาต่าง ๆ ---- > จุดจบคืออะไร?

ในมุมของผู้ชมดูแล้วเหมือนจะมีอินโทร เหมือนจะมีจุดเปลี่ยน แต่มันก็หายไปจากเรื่องแบบดื้อๆ เลยทำให้คนดูประติดประต่อเรื่องราวยากว่าสุดท้ายมันจะจบลงอย่างไรนะครับ

บันทึกคะแนนนี้โพสต์ล่าสุด: รวม 1 คะแนน ซ่อน
yun ความดี +1 2011-11-09 -
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้