สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 1768เข้าชม
  • 2ตอบกลับ

timeline sonyvegas ไม่ตรงกันครับ

ระดับ : สมาชิก III
เงิน
1402
ความดี
1195
เครดิต
1042
จิตพิสัย
714
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
คือว่า ผมใช้ vegas 10 ตัดวีดีโอครับ    แล้วผมก็  สร้าง timeline มา 2 แถว   วีดีโออันเดียวกัน ซ้อนกัน  

timeline บนอะครับ  ผมเข้าไปที่ event / pan crop แล้วใช้ในส่วนของ mask  ตัดเฉพาะบางส่วน

หลังจากตัดเสร็จเรียบร้อยตามความต้อวการแล้ว  ดูใน preview มันก็โอเค ตรงเรียบร้อย

แต่ปัญหาติดตรงที่ว่า

ตอน เรนเดอร์ออกมาแล้ว      กรอบที่ผม ตัดไว้   มันไม่ตรงอะครับ    มันจะเยื้องไปข้างๆ ของรอยที่ตั้งใจทำไว้

งานเก่าที่ทำ ผมเลยแก้โดยการ พยายามเลื่อนที่ผมตัดไว้เยื้องๆออก คนละฝั่ง พอเรนเดอร์ มันก็ตรงพอดี

( รู้สึกจะเป็นหลายครั้งเลย  เวลาเราซ้อน time line  มันมักจะไม่ตรงกัน 2 อัน ทั้งๆที่ ใน preview มันตรง )

แต่อยากทราบอะครับ ว่าเป็นเพราะอะไร 

ขอบคุณครับ
ake
เงิน
34014
ความดี
117475
เครดิต
125435
จิตพิสัย
118050
จังหวัด
เชียงใหม่

อาจจะเป็นเพราะ render แล้วเครื่องหน่วงครับ
ระดับ : สมาชิก III
เงิน
1402
ความดี
1195
เครดิต
1042
จิตพิสัย
714
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
แล้วมีวิธีแก้มั้ยอะครับ

คืือ ตอนกำลังทำ ในจอ preview มันตรงนะครับ

แต่พอกด เรนเดอร์  ปุ๊บ   ในจอ preview ก็จะวิ่งด้วยใช่มั้ยครับ   ซึ่งตอนนั้นก็เห็นแล้วว่า ไม่ตรง
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
สามารถอัพโหลดไฟล์แนบ สำหรับโพสได้