สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 3052เข้าชม
  • 3ตอบกลับ

เอา AE มา ใช้กับ  Premiere เลยยังไงครับ

ระดับ : สมาชิก IIII
เงิน
1271
ความดี
871
เครดิต
551
จิตพิสัย
696
จังหวัด
พิษณุโลก
เมื่อ ทำเอฟเฟค พิเศษ ใน AE เรียบร้อยแล้ว จะ ให้มาอยู่ใน Premiere เพื่อตัดต่อ ทำยังไงครับ เซตค่าอย่างไรใน AE แล้วถึงเอาลง  Premiere  เพื่อจะได้สมดุลกัน
เงิน
58400
ความดี
38732
เครดิต
38299
จิตพิสัย
54804
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร

ก็เซ็ตโปรเจ็คทั้ง พรีเมียร์และ อาฟเตอร์ให้เป็นขนาดเดียวกัน เฟรมเรต เฟรมไซด์ เดียวกันครับ แล้วเวลาเอ็กพอร์ต จากอาฟเตอร์ มาใช้ใน พรีเมียร์ ก็เอ็กพอร์ตขนาดเดียวกันกับโปรเจ็คครับ
ส่วนใหญ่ผมเอ็กพอร์ตเป็น ซีเควน

หรือเวลาเราทำงานอยู่ในพรีเมียร์ เราเลือกคลิปที่จะทำเอฟเฟคแล้วคลิกขวาเลือกReplace with After Effect Composition ก็ได้ครับ มันก็จะเป็นการส่งคลิปที่เราเลือกมาเปิดในโปรแกรม AE เลย แล้วเราก็ปรับแต่งเสร็จก็ไปทำต่อในพรีเมียร์ได้เลยครับ ไม่ต้องเอ็กพอร์ต ไว้เอ็กพอร์ตทีเดียวในพรีเมียร์เมื่อทำทุกอย่างเสร็จแล้ว

หรือถ้าทำ อาฟเตอร์เอฟเฟคแต่แรก จะจับโปรเจ็คอาฟเตอร์มาวางใน พรีเมียร์เลยก็ทำได้ครับ 

ระดับ : สมาชิก IIII
เงิน
1447
ความดี
654
เครดิต
409
จิตพิสัย
496
จังหวัด
นคราชสีมา
ตามนี้เลยครับ ผม ทำ tutor ไว้แล้ว
http://thaidfilm.com/read.php?tid=11369
ระดับ : สมาชิก III
เงิน
766
ความดี
176
เครดิต
116
จิตพิสัย
145
จังหวัด
มุกดาหาร
ขอบคุณมากๆ ครับ
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้