สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 2164เข้าชม
  • 3ตอบกลับ

ผู้รู้Sony Vegas Movie Studio HD ช่วยหน่อยคับ

ระดับ : สมาชิก IIII
เงิน
2021
ความดี
1478
เครดิต
1363
จิตพิสัย
1152
จังหวัด
ศรีสะเกษ
คือตอนกำลังจะเซฟงานออกมาจากโปรแกรมSony Vegas Movie Studio HD 11 พอได้ซัก30% เครื่องมันก็ดับโดยๆไม่มีเหตุผล เลยคับๆ ทำหลายรอบแล้วก็เหมือนเดิมๆคับ
ระดับ : สมาชิก IIII
เงิน
2535
ความดี
1897
เครดิต
1822
จิตพิสัย
1782
จังหวัด
เพชรบูรณ์
อาจจะเป็นที่โปรแกรมที่ลงไม่สมบูรณ์ก็ได้ครับ หรืออีกอย่างอาจเป็นที่ตัวปลั๊กอินที่ลงไปอาจไม่สมบูรณ์เช่นกัน เลยส่งผลถึงโปรแกรมครับ เท่าที่เคยเจออาการมานะครับผมก็เคย พอลบปลั๊กอินบางตัวออก แล้วลบโปรแกรมลงใหม่ก็เล่นได้สมบูรณ์ครับ อันนี้คาดว่านะครับอย่าปักใจ ต้องลองลบแล้วลงใหม่จะดีกว่าครับ
ระดับ : สมาชิก VI
เงิน
8550
ความดี
7740
เครดิต
7517
จิตพิสัย
8575
จังหวัด
กาญจนบุรี
ลองเรนเดอร์เป็นไฟล์นามสกุลอื่นดูครับ ลองดูนะ
ระดับ : สมาชิก VI
เงิน
6965
ความดี
5192
เครดิต
5302
จิตพิสัย
6749
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
คือตอนกำลังจะเซฟงานออกมาจากโปรแกรมSony Vegas Movie Studio HD 11 พอได้ซัก30% เครื่องมันก็ดับโดยๆไม่มีเหตุผล เลยคับๆ ทำหลายรอบแล้วก็เหมือนเดิมๆคับ
ตอบ มีหลายสาเหตุมากๆครับ แต่ผมสงสัยประเด็นหลักๆคือสเปกของคอมคุณ และขนาดไฟล์ที่คุณได้เรนเดอร์นั้นใหญ่ขนาดที่ว่าคอมรับไม่ได้เลยหรือครับ ช่วยลงรายละเอียดและปัญหาให้ชัดเจนหน่อยนะครับ มีภาพประกอบด้วยจะดีมากครับ  งั้นลองมาใช้ Sony Vegsa Pro10 ดูสิครับ
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้