สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 2285เข้าชม
  • 2ตอบกลับ

ทำยังไง ภาพวีดีโอจาก dslr ถึงจะดูสมูทแบบ mv รักนะคะ ของ บี้ครับ

ระดับ : สมาชิก I
เงิน
70
ความดี
79
เครดิต
0
จิตพิสัย
29
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
มาปรับเอาในโปรแกรม หรือว่ามีวิธีให่มันสมูท ซอฟท์ ตั้งแต่อยู่ในกล้องครับผม

เพราะปกติภาพจาก dslr มันจะค่อนล่างลื่นไหลมากมาก ดูไม่เหมือนหนังใหญ่
แบบอันนี้ครับ ^o^

ขอบคุณครับผม

++++++++++++++++++++++++++
อันนี้เบื้องหลังการถ่ายทำ จะเห็นกล้อง dslr ที่นาที   0.00 กับ 3.58 (อุปกรณ์เสริมเพียบเรย )

[ แก้ไขล่าสุดโดย harikarn เมื่อ 2011-11-27 18:39 ]
ระดับ : สมาชิก VI
เงิน
5146
ความดี
3865
เครดิต
3656
จิตพิสัย
4207
จังหวัด
ผมว่ามีขั้นตอนสำคัญนั้นมี2ขั้นตอน ทั้งตอนถ่ายและหลังถ่าย
ตอนถ่าย - จัดแสง
หลังถ่าย- เกรดสี ใส่ฟิลเตอร์

อย่างเช่น Wongfu Production
mv ของวังลีโฮมใช้ DSLR ถ่าย

เบื้องหลัง 1

เบื้องหลัง 2

และตัวนี้ DSLR ถ่าย

เบื้องหลัง

นั่นคือความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ
ตอนทำงานประจำ งานกอง ก็จ้างทีมนอกจัดแสงตลอด  อุปกรณ์ก็พื้นๆ ไม่ได้อลังการถึงกับจ้างสยามไลท์
งานPostไม่ค่อยเกรดสีเท่าไหร่ในตอนตัด แต่เอาไปทำตอนออนไลน์

งานตัวนี้ เมืองไทยใครๆก็รัก เป็นงานที่บ.ตอนผมทำงานประจำ ชอบครับ  ใช้ทั้ง DSLR และกล้องฟิล์ม  <-ลุกค้ารีเควส
บันทึกคะแนนนี้โพสต์ล่าสุด: รวม 1 คะแนน ซ่อน
harikarn ความดี +1 2011-11-28 -
ระดับ : สมาชิก I
เงิน
70
ความดี
79
เครดิต
0
จิตพิสัย
29
จังหวัด
^
ง้าาาาา

ขอบคุณมากมากเลยครับ ว่าแร้วต้องเริ่มศึกษาโดยไว
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้