สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 1997เข้าชม
  • 2ตอบกลับ

ปัญหาการลิ้ง Composition จาก AE มา Premiere

ระดับ : สมาชิก III
เงิน
1003
ความดี
788
เครดิต
847
จิตพิสัย
541
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
คือ พอเวลาผม export งานจากพรีเมียร์แล้ว (PAL progressive widescreen) เฉพาะส่วนที่เป้นกราฟฟิกไตเติ้ลที่ลิ้งมาจาก AE จะไม่ชัดครับ ขอบจะมนๆไม่คมชัดเท่าเวลาที่เรา view ดูจาก AE

จึงได้ทำการ trial&error ปรับโน่นนี่ไปเรื่อยจึงพบว่า ถ้าเซ็ทเป็น Lower field จะให้ภาพที่ชัด และ คมที่สุด สำหรับส่วนที่เป้นกราฟฟิก แต่ส่วนที่เป้นวีดีโอจะเห็นเป็นเส้นๆนิดหน่อย คิดว่าเนื่องจากถ่ายมาจากกล้อง HDV ที่เป้น upper field

ผมเลยอยากรู้ว่ามันมีวิธีที่จะ export งานให้ชัดทั้ง 2 ส่วนเลยมั้ยครับ ขอบคุณมากๆครับ
ระดับ : สมาชิก III
เงิน
1003
ความดี
788
เครดิต
847
จิตพิสัย
541
จังหวัด
อ้างอิง
อ้างอิงโพส 1 ต้นฉบับโพสโดย icestylecg เมื่อ 2011-12-06 01:00  :
เอ็กพอร์ตเป็นอะไรไฟล์ อะไรครับ ลองเอ็กพอร์ตงานเป็น ซีเควนดูครับ .tga .tiff .png

พรีเมียร์ export เป็นวีดีโอนี่แหละครับ H264 PAL progressive widescreen

ในซีเควนมีทั้งส่วนที่เป็นวีดีโอฟุตเทจที่อีดิทในพรีเมียร์ และ ส่วนที่เป็นอนิเมชั่นลิ้งมาจาก AE

พอเอ็กพอร์ตมาแล้วมันความละเอียดดรอปลงไป เหมือน field ไม่ถูกต้อง เลยงงๆว่ามันต้องเซ็ทตรงไหนจาก AE ก่อนหรือเปล่าครับ

เงิน
58400
ความดี
38732
เครดิต
38299
จิตพิสัย
54804
จังหวัด

เอ็กพอร์ตเป็นอะไรไฟล์ อะไรครับ ลองเอ็กพอร์ตงานเป็น ซีเควนดูครับ .tga .tiff .png
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
สามารถอัพโหลดไฟล์แนบ สำหรับโพสได้