สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 1990เข้าชม
  • 2ตอบกลับ

ปัญหาการลิ้ง Composition จาก AE มา Premiere

ระดับ : สมาชิก III
เงิน
1003
ความดี
788
เครดิต
847
จิตพิสัย
541
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
คือ พอเวลาผม export งานจากพรีเมียร์แล้ว (PAL progressive widescreen) เฉพาะส่วนที่เป้นกราฟฟิกไตเติ้ลที่ลิ้งมาจาก AE จะไม่ชัดครับ ขอบจะมนๆไม่คมชัดเท่าเวลาที่เรา view ดูจาก AE

จึงได้ทำการ trial&error ปรับโน่นนี่ไปเรื่อยจึงพบว่า ถ้าเซ็ทเป็น Lower field จะให้ภาพที่ชัด และ คมที่สุด สำหรับส่วนที่เป้นกราฟฟิก แต่ส่วนที่เป้นวีดีโอจะเห็นเป็นเส้นๆนิดหน่อย คิดว่าเนื่องจากถ่ายมาจากกล้อง HDV ที่เป้น upper field

ผมเลยอยากรู้ว่ามันมีวิธีที่จะ export งานให้ชัดทั้ง 2 ส่วนเลยมั้ยครับ ขอบคุณมากๆครับ
เงิน
58400
ความดี
38732
เครดิต
38299
จิตพิสัย
54804
จังหวัด

เอ็กพอร์ตเป็นอะไรไฟล์ อะไรครับ ลองเอ็กพอร์ตงานเป็น ซีเควนดูครับ .tga .tiff .png
ระดับ : สมาชิก III
เงิน
1003
ความดี
788
เครดิต
847
จิตพิสัย
541
จังหวัด
อ้างอิง
อ้างอิงโพส 1 ต้นฉบับโพสโดย icestylecg เมื่อ 2011-12-06 01:00  :
เอ็กพอร์ตเป็นอะไรไฟล์ อะไรครับ ลองเอ็กพอร์ตงานเป็น ซีเควนดูครับ .tga .tiff .png

พรีเมียร์ export เป็นวีดีโอนี่แหละครับ H264 PAL progressive widescreen

ในซีเควนมีทั้งส่วนที่เป็นวีดีโอฟุตเทจที่อีดิทในพรีเมียร์ และ ส่วนที่เป็นอนิเมชั่นลิ้งมาจาก AE

พอเอ็กพอร์ตมาแล้วมันความละเอียดดรอปลงไป เหมือน field ไม่ถูกต้อง เลยงงๆว่ามันต้องเซ็ทตรงไหนจาก AE ก่อนหรือเปล่าครับ

รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้