สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 3886เข้าชม
  • 16ตอบกลับ

อยากทราบว่าถ้าเราอยากทำหนังจริงๆให้มืออาชีพต้องมีอุปกรณ์ไรบ้างครับ

ระดับ : สมาชิก II
เงิน
708
ความดี
366
เครดิต
275
จิตพิสัย
226
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 15#  โพสต์เมื่อ: 2011-12-31
Re:อยากทราบว่าถ้าเราอยากทำหนังจริงๆให้มืออาชีพต้องมีอุปกรณ์ไรบ้างคร ..
โอ้วว พึ่งรู้ว่า ทำ LABที่เดียวกัน ( โอเรียนทัล โพสต์ )  ดูจบแล้ว ครับ ชอบครับ แต่ไม่ชอบที่ตัวบทนิดหน่อยเรื่อง voice over ที่เยอะมากไป ส่วนกล้อง ขอติที่แรกๆจังหวะ dolly in หรือ dolly out  คนหมุน โฟกัส ตามไม่ทันครับ นอกนั้นก็ไม่ขอติเพราะเข้าใจครับว่า ใช้กล้องฟีล์ม มันโหด ทำอะไรค่อนข้างยาก

ระดับ : สมาชิก V
เงิน
4726
ความดี
4573
เครดิต
4465
จิตพิสัย
4254
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร

เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 16#  โพสต์เมื่อ: 2012-01-01
Re:อยากทราบว่าถ้าเราอยากทำหนังจริงๆให้มืออาชีพต้องมีอุปกรณ์ไรบ้างคร ..
ขอบคุณทุกคนจริงๆอย่างซึ้ง ไว้ผมทำหนังจะนำมาให้ดูนะครับ แต่มีไรแนะนำมาอีกบอกได้เรื่อยๆเลยนะครับ คนคอเดียวกัน ^^
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้