สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 2500เข้าชม
  • 4ตอบกลับ

เรื่องการตัดต่อครับ

ระดับ : สมาชิก III
เงิน
609
ความดี
749
เครดิต
583
จิตพิสัย
490
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
คือผมมีปัญหาเรื่องการตัดต่ออะครับเวลาัตัดออกมาแล้วทำไมไฟล์ภาพมันดูไม่ชัดเท่ากับตัวต้นฉบับอะครับ
เป็นที่อะไรหรอครับช่วยเนะนำหน่อยครับว่าแปลงเสร็จแล้วใช้นามสกุลอะไรดีและปรับยังไงครับ
ถ้าเนะนำตัวโปรแกลมด้วยยิงดีเลยคับ
ขอบคุณครับ

บทความที่เกี่ยวข้อง

ระดับ : สมาชิก VI
เงิน
11942
ความดี
10503
เครดิต
10707
จิตพิสัย
10591
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
ไฟล์วีดีโอที่ได้จากกล้อง DSLR ผม Export เป็น H.264 อะครับ ปรับตั้งค่าคุณภาพภาพและเสียง ตามลักษณะงานที่นำไปใช้ครับ

ลองอ่านกระทู้นี้ดูครับ...
http://www.thaidfilm.com/simple/?t3712.html
ระดับ : สมาชิก IIII
เงิน
3126
ความดี
2566
เครดิต
2526
จิตพิสัย
2807
จังหวัด
ภูเก็ต
เข้ามาเก็บความรู้ด้วย ขอบคุณ
เงิน
6432
ความดี
5689
เครดิต
5521
จิตพิสัย
5867
จังหวัด
ชุมพร
อ้างอิง
ต้นฉบับโพสโดย doublet เมื่อ 2012-01-04 02:49 เรื่องการตัดต่อครับ :
คือผมมีปัญหาเรื่องการตัดต่ออะครับเวลาัตัดออกมาแล้วทำไมไฟล์ภาพมันดูไม่ชัดเท่ากับตัวต้นฉบับอะครับ
เป็นที่อะไรหรอครับช่วยเนะนำหน่อยครับว่าแปลงเสร็จแล้วใช้นามสกุลอะไรดีและปรับยังไงครับ
ถ้าเนะนำตัวโปรแกลมด้วยยิงดีเลยคับ
ขอบคุณครับ

ใช้อะไรตัดคับ
Sony   Premiere  Pinnacle หรือ อะไรอีก คิดไม่ออก
การนำเข้าโปรแกรมตัดต่อคุณภาพเสียแน่นอน จะ 5% 10% 20% ก็ขึ่นอยู่กับว่าทำอะไรกับมัน ตอน Export ก็จะเสียอีกขึ่นอยู่อยู่กับ Coder
ว่าเราจะออกไปเป็นอะไร ไปใช้ทำไร ขนาดเท่าไหร่ 

ถ้าจะเอาว่าออกมาเป็นนามสกุลไรนั้น ก็ตามข้อความท่านบน คับไปอ่านตามลิ้งนั้น 
แต่ถ้าไม่เข้าใจก็ บอกมาคับใช้อะไรตัด ต้นฉบับเป็นอะไร จะออกไปทำอะไร 
เงิน
7904
ความดี
6784
เครดิต
7082
จิตพิสัย
6127
จังหวัด
นคราชสีมา
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 4#  โพสต์เมื่อ: 2012-01-27
ขออนุญาตถามต่อเลยครับพี่ คือผมสงสัยว่าโปรแกรมที่ใช้ตัดต่อ เช่นEdiusมันจะสามารถ Export ออกมาได้เทียบเท่ากับ พวก final cut. มั๊ยครับ คือถ้าเอาแบบตรงก็คือว่า Edius สามารถตัดต่อโฆษณาแล้วExp.ออกมามันจะเหมือนกับที่เห็นตามฟรีทีวีทั่วไปมั๊ยครับ(ในกรณีที่ใช้ขั้นตอนการตัดต่อเหมือนกันทุกอย่างและ  Exp.เหมือนกัน) ขอบคุณครับ
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้