สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 2941เข้าชม
  • 1ตอบกลับ

ถ่ายวีดีโอแล้วเก็บข้อมูลลงโน๊ตบุ๊คเลย

ระดับ : สมาชิก II
เงิน
218
ความดี
183
เครดิต
99
จิตพิสัย
42
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
คือหน่วยงานผมต้องการถ่ายวีดีโอด้วยกล้องวีดีโอ 3 ตัว มีตัว Switcher 1 ตัว คำถามก็คือผมจะใช้โปรแกรมใดให้วีดีโอทั้ง 3 ตัว มาบันทึกที่โน๊ตบุ๊ค และ Switcher ในโน๊ตบุ๊ค มีหรือเปล่าครับ หรือต้องเพิ่มอุปกรณ์ใด การติดตั้งและการต่ออย่างไร อีกเรื่องหนึ่งอุปกรณ์เกี่ยวกับวีดีโอแหล่งซื้อ และราคาถูกอยู่ที่ไหนครับ
ขอบคุณล่วงหน้าครับ
ระดับ : สมาชิก VI
เงิน
8525
ความดี
9056
เครดิต
9181
จิตพิสัย
9251
จังหวัด
ระยอง
ผมใช้premiere pro เป็นตัวเก็บข้อมูลครับโดยต้องมีกล้องอีกตัวโดยต่อสายFIWiแล้วเปิดกล้องไปที่โหมดVCRจากนั้นต่อสายOUTPUTจากSWเข้ากล้องมาด้วยน่ะก็คือัญญาณภาพนั้นและ ง่ายๆคือผมเอาภาพที่ผ่านจากการSWมาเข้าตัวกล้อง(ทำหน้าที่เหมื่อนตัวแปลงสัญณาญ)แล้วก็แค๊ปผ่านpremiere proอีกที จบข่าว..........(ถ้าอธิบายให้ไม่เข้าต้องขออภัยนะครับ พยายามแล้ว 55555++++)(ปล.ถ้าเป็นโน็ตบุคต้องมีรูเสียบสายFIWIนะ.....)
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้