สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 2285เข้าชม
  • 3ตอบกลับ

ลง magic bullet แล้วใช้ไม่ได้

ระดับ : สมาชิก II
เงิน
228
ความดี
249
เครดิต
138
จิตพิสัย
116
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
ผมลองลง ตัว magic bullet แล้ว เวลาใช้ทำไมถึงใช้ไม่ได้อ่ะครับรบกวนถามพวกพี่ๆที คือพอผมเปิด premiere pro cs 5 (window นะครับ) พอลากตัว magic bullet looks ไปที่งาน โปรแกรมก็เอ๋อเลย แล้วก็ปิดไปเองซะงั้น ยังไงรบกวนช่วยตอบทีนะครับ
เงิน
35538
ความดี
34329
เครดิต
35428
จิตพิสัย
42682
จังหวัด
สิงห์บุรี

ต้องดูเวอร์ชั่นของ Magic Bullet Looks ด้วยว่าใช้งานกับ CS5 ได้หรือเปล่าครับ ที่ใช้งานได้สเถียรกับ CS5 คือ Magic Bullet Look เวอร์ชั่น 1.4.1 ครับ ลองลงเวอร์ชั่นนี้ดูนะครับ เวอร์ชั่นก่อนหน้านี้ หรือหลังจากนี้ไม่มาก อาจจะมีปัญหากับ CS5 ครับ ทั้งหมดนี้ผมคาดเดาเอานะครับ บวกกับประสบการณ์ที่เคยใช้มา อาจจะผิดก็ได้ ลองใช้เป็นส่วนประกอบการพิจารณานะครับ
ระดับ : สมาชิก VI
เงิน
7468
ความดี
4818
เครดิต
4642
จิตพิสัย
6751
จังหวัด

เอ่อๆ ตอนเปิด Looksbuilder มี Error อะไรขึ้นรึเปล่าครับ
บางทีมันขึ้นอยู่กับ Graphic Card ด้วยว่า Support กับโปรแกรมไหม?
ระดับ : สมาชิก II
เงิน
228
ความดี
249
เครดิต
138
จิตพิสัย
116
จังหวัด
อออันนี้ผมก็ไม่ทราบอะไรมากครับ แต่ก่อนเคยลงแล้วใช้ได้ครับ แต่พอเอาคอมไปลง Windows ใหม่ กลับมาลงก็ใช้ไม่ได้เลยครับ คืทำตามปกติ แต่ไม่รู้เหมื่อนกันว่าทำไม ผมใช้ ตอนนี้ผมใช้ เวอร์ชั่น 1.4 ครับ
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้