สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 1495เข้าชม
  • 2ตอบกลับ

มีคำถามการใช้งานfinalcut7(ขออธิบายคำถามด้วยภาพครับ)

ระดับ : สมาชิก II
เงิน
172
ความดี
203
เครดิต
114
จิตพิสัย
90
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
ต้องขอออกตัวว่าเป็นมือใหม่มากๆครับ
ส่วนใหญ่จะใช้sony vegasมาทั้งชีวิต
หลายๆปัญหาที่เจอส่วนใหญ่จะหาคำตอบได้ด้วย
googleและyoutubeแต่อันนี้คิดไม่ออกจิงๆครับ
หลังจากที่ได้ลองฝีกใช้finalcut ก็เจอปัญหาแบบนี้ครับ
ไม่รู้ว่าไปทำอะไรเข้าอยู่ๆหน้าต่างpreviewด้านขวาก็แสดงผลแปลกๆ
(บริเวณที่เป็นสีขาวจะเป็นเส้นเอียงๆสีเขียวและมีเครื่องหมายถูกอยู่ในวงกลมสีเขียว)
แต่เวลาplayดูจะไม่เป็นนะครับ

อยากทราบว่ามันเกิดจากสาเหตุอะไร
แล้วจะแก้ไขได้ยังไง รบกวนด้วยครับ

ระดับ : สมาชิก III
เงิน
365
ความดี
631
เครดิต
694
จิตพิสัย
343
จังหวัด
มันคือ toggle range check ครับกดคีย์ลัด control+z ก็จะหายไปครับ

ระดับ : สมาชิก II
เงิน
172
ความดี
203
เครดิต
114
จิตพิสัย
90
จังหวัด
ขอบคุณมากนะครับ สงสัยยังติดจากพีซีอยู่
คงเผลอไปกดคงตั้งใจจะ undo นี่เอง
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้