สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 3357เข้าชม
  • 2ตอบกลับ

ผมมือใหม่คับ ช่วยแนะำนำหน่อยคับ

ระดับ : สมาชิก III
เงิน
1105
ความดี
1229
เครดิต
1212
จิตพิสัย
1066
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร

ผมสนใจในกล้อง dslr และในการถ่าย vdo อะคับ คือผมมีกล้อง nikon D5000 คับ

ช่วยแนะนำในการตั้งค่า การ vdo ทีคับ     สามารถปรับอะไรได้มั้ง หรือถายได้เลย  

ช่วยแนะนำเยอะๆๆนะคับ มือใหม่

บทความที่เกี่ยวข้อง

เงิน
24508
ความดี
27478
เครดิต
29649
จิตพิสัย
27085
จังหวัด

ถ้าเรื่องอะไรที่เกี่ยวกับตัวกล้อง ลองอ่านคู่มือล่ะดีที่สุดแล้วครับ
จะให้แนะนำอะไร ในเมื่อคุณยังไม่รู้เลย ว่าจะให้แนะนำตรงไหน
เอาเป็นว่า ไปลูบๆคลำๆ เล่นสักพัก ให้เกิดคำถาม ให้มีความรู้เบื้องต้นสักนิด
แล้วค่อยมาคุยกัน จะได้เข้าใจง่ายๆ
เงิน
18931
ความดี
11424
เครดิต
11534
จิตพิสัย
11479
จังหวัด
ตามที่คุณโก้บอกเลยครับ อ่านคู่มือจะทำให้รู้ว่ากล้องทำอะไรได้บ้าง

เนื้อหาพื้นฐานใน thaidfilm ก็จะมีของคุณเอก
ความรู้พื้นฐาน 1 : Shutter Speed
มีตอนต่อแน่นอนครับ

ถ้ามีความรู้พื้นฐานแล้วก็มีกระทู้ของคุณ nezzis
ว่ากันด้วยเรื่องFrameRate

เรื่องอื่นๆลองดูในห้องความรู้หลักนะครับ
อยากรู้เรื่องไหนก็ลองถามแบบเจาะจงนะครับ ตอบง่ายกว่าครับ
ถ้าถามโดยรวมเหมือนถามว่าอยากเล่นคอมเป็น แบบนี้งงเลยครับ ไม่รู้ต้องตอบยังไง กว้างมากๆ

DSLR เล่นไม่ยากครับ ลองลูบๆคลำๆ+อ่านคู่มือดูครับ เดี๋ยวก็เป็นเอง
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้