สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 3025เข้าชม
  • 8ตอบกลับ

ต้องการเช่าห้องตัดต่อ Premiere CS5 (PC)

ระดับ : สมาชิก I
เงิน
1060
ความดี
89
เครดิต
2
จิตพิสัย
29
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
  • ประเภทของงาน:ต้องการเช่าห้องตัดต่อ
  • ราคาค่าจ้าง:แล้วแต่ตกลง
  • สถานที่ทำงาน:นนทบุรี หรือ กรุงเทพมหานคร หรือ ทาว์นอินทาว์น
  • วัน-เวลา:ระยะเวลาที่ต้องการเช่า 1 - 2 สัปดาห์
  • เบอร์โทรฯ:085-110-4226
ต้องการเช่าห้องตัดต่อ Premiere (PC)
ต้องการเครื่องที่ค่อนข้างแรงมาก เพราะตัดเบื้องหลังหนังที่เป็น FullHD ทั้งหมด
โปรแกรมที่ต้องการในเครื่อง Premiere CS5, Photoshop CS5, After Effect CS5

มี Monitor สำหรับ Preview งานต่างหาก สำหรับ Director หรือเป็น LCD ก็ได้ค่ะ
ระยะเวลาเช่าห้องตัด 1 - 2 สัปดาห์ เช่าเฉพาะห้องตัด ไม่รวมช่างตัดต่อ

ถ้าภายในห้องตัดมีระบบ HDcam ด้วยก็จะดีคะ (อันนี้เป็น option นะคะ ไม่มีไม่เป็นไรค่ะ)
ส่งใบเสนอราคาที่อีเมล์นี้นะคะ id-flow@hotmail.com

รบกวนส่งรูปห้องตัด , สเปคเครื่องตัด และ แผนที่ แนบกับใบ Quotation ด้วยนะคะ
แยกเป็นราคา 1 สัปดาห์ และ 2 สัปดาห์ค่ะ
ต้องการใช้ห้องตัดประมาณปลายเดือนเมษายนนี้ค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ   

ระดับ : สมาชิก V
เงิน
1758
ความดี
186
เครดิต
79
จิตพิสัย
512
จังหวัด
สมัยนี้ หมดยุคเข้าห้องตัดต่อแล้วครับ
หากเป้นสมัยม้วน VDO   คอม PC ยังไม่เกิด  CD ยังไม่เกิด (มีแต่ เครื่องเมค) ถ่ายทำงานเสร็จต้องเข้าห้องตัดต่ออย่างเดียว จำได้ว่าสมัยนั่นราคาเครื่องตัดต่อราคาเริ่มต้นก็ตกเครื่องเป็นล้าน มือใหม่หมดสิทธิ์มีไว้ใช้ส่วนตัว
สมัยนี้ คอมราคา ไม่ถึง 3 หมื่น ก็เหมือนมีสตูดิโอระดับเทพประจำบ้าน ที่เหลือก็คือ ต้องเป็นงานศิลป์ เก่งการทำกราฟฟิคCG
ผมเดาว่าคุณยังไม่มีทีมงานด้านตัดต่อ ทำกราฟฟิค Creative
ระดับ : สมาชิก IIII
เงิน
935
ความดี
616
เครดิต
562
จิตพิสัย
402
จังหวัด
ผมใช้ mac pro ตอนตัดเปิด  Premiere CS5, Photoshop CS5, After Effect CS5
พร้อมกันยังไม่ไหวเลยครับ ต้องเปิดตัว เเล้วปิดอีกตัว
เเค่ After Effect CS5 โปรเเกรมเดียว พรีวิวยังไม่ค่อยไหวเลยครับ
เงิน
1060
ความดี
89
เครดิต
2
จิตพิสัย
29
จังหวัด
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะคะ
พอดีว่าตัวเองเป็นคนตัดต่อเองคะ
แล้วเป็นงานที่ทำค้างที่ต่างประเทศ แล้วต้องการเอา Footage และ Project ทั้งหมดมาทำต่อในไทย
ปกติแล้วตัด Final cut pro และ ทำกราฟฟิค เองค่ะ
แต่พอดีว่างานนี้ต้นฉบับเค้าทำไว้ใน PC (Premiere) เลยต้องหาห้องที่เป็น PC ค่ะ

เครื่องที่เคยใช้เป็น PC i7 RAM 16g RAID HDD
การตัดค่อนข้างลื่นไหล แต่เวลา output อาจจะนานหน่อยเท่านั้นคะ
เลยคิดว่า หากต้องซื้อเครื่องแรงขนาดนี้ในไทย
คิดว่าหาห้องเช่า น่าจะถูกกว่าน่ะคะ
เพราะไม่แน่ใจว่าถ้า set up คงจะหลายหมื่นทีเดียว เพราะใช้งานนี้งานเดียวคะ
เพราะส่วนตัวมีเครื่อง Mac pro อยู่แล้วคะ
ระดับ : สมาชิก III
เงิน
743
ความดี
751
เครดิต
772
จิตพิสัย
795
จังหวัด
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 4#  โพสต์เมื่อ: 2012-03-15
อย่าลืมเรื่องซอฟท์แวร์ด้วยนะครับ ทำงานกันจริงจัง ค่าซอฟท์แวร์นี่ไม่ใช่ถูกๆนะเออ ถ้าจะซื้อมาใช้งานเดียว โอกาสคุ้มทุนน้อยครับ
บันทึกคะแนนนี้โพสต์ล่าสุด: รวม 1 คะแนน ซ่อน
meangkung ความดี +1 2012-03-15 -
เงิน
1060
ความดี
89
เครดิต
2
จิตพิสัย
29
จังหวัด
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 5#  โพสต์เมื่อ: 2012-03-15
ตอบกลับโพส 4 โพสของ (madster)
ใช่แล้วคะ กังวลเรื่อง software ด้วย
เพราะทางต่างประเทศ ต้องการโปรแกรมลิขสิทธิ์ค่ะ
ถ้าซื้อยังไงก็คงไม่คุ้มค่ะ
ระดับ : สมาชิก VI
เงิน
2800
ความดี
4360
เครดิต
4000
จิตพิสัย
7415
จังหวัด
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 6#  โพสต์เมื่อ: 2012-03-15
ตรงๆเลยนะครับ  Premiere for Mac ครับ  สมบูรณ์แบบ  เท่าที่ทราบมา  ราคาคิดกัน / ชม. เลยครับ  ซึ่งค่อนข้างสูงมากมาย  อาจพอๆหับซื้อใหม่ จบปัญกหาลง Premiere  for Mac ไปเลยครับ  Project ใช้ร่วมกันได้  เพราะผมใช้งานอยู่.....

^ ^
บันทึกคะแนนนี้โพสต์ล่าสุด: รวม 1 คะแนน ซ่อน
meangkung ความดี +1 2012-03-16 -
เงิน
1060
ความดี
89
เครดิต
2
จิตพิสัย
29
จังหวัด
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 7#  โพสต์เมื่อ: 2012-03-16
ตอบกลับโพส 6 โพสของ (filmmunnok)
ไม่ทราบว่าถ้าเปิด project ที่ทำจาก pc ใน mac จะสมบูรณ์ 100% หรือเปล่าคะ?
เพราะยังไม่เคยทำน่ะคะ กลัวว่าจะมีปัญหาเรื่องการ link footage เพราะตัว HDD
มัน Format สำหรับ PC น่ะคะ

หรือว่าต้อง copy footage ทั้งหมด ลง mac ซะก่อน

ขอบคุณมากค่ะ
ระดับ : สมาชิก VI
เงิน
2800
ความดี
4360
เครดิต
4000
จิตพิสัย
7415
จังหวัด
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 8#  โพสต์เมื่อ: 2012-03-22
โทรมา 081-6969170 ครับ  เดี๋ยวบอกให้...
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้