สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 2165เข้าชม
  • 3ตอบกลับ

อยากพรีวิวลื่น ๆ

ระดับ : สมาชิก VII
เงิน
14461
ความดี
10965
เครดิต
11436
จิตพิสัย
10563
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
อยากพรีวิวลื่น ๆ ครับเวลาตัดต่อ
ไม่ทราบว่า ถ้าพิ่ม เสปกการ์ดจอ จะช่วยได้หรือเปล่า

หรือว่าขึ้นอยู่กับอุปกรณ์ชิ้นไหนครับ

ตอนนี้ CPU ไม่ได้ใหม่มาก ยังเป็น C2D อยู่
แต่ก็ยังไม่หงุดหงิดกับการทำงานของมันครับ ก็เรนเดอร์นานกว่านิดนึง
เลยยังไม่อยากเปลี่ยน CPU

ตอนนี้เลยมามองที่การ์ดจอ ว่าถ้าเปลี่ยนรุ่นให้ใหญ่ขึ้น จะช่วยได้หรือเปล่าขอบคุณครับ

ปล. Sony Vegas ครับ
เงิน
11370
ความดี
6896
เครดิต
7835
จิตพิสัย
9030
จังหวัด
ไม่ลองหันไปซบ Premiere Pro ดูล่ะครับ ถ้าจะเปลี่ยน การ์ดจอใหม่น่ะ
ผมว่าถ้าอยากให้ทำงานลื่น ๆ ก็ต้องตั้งค่า โปรเจคงานให้สอดคล้องกับ ไฟล์ที่เอามาตัดครับ
และการ พรีวิวลื่นๆ มันก็มีให้เลือกอยู่หลายแบบนี่ครับ ว่า จะเลือกแบบหยาบๆ หรือละเอียดในการพรีวิว ลองสังเกตุดูมันจะมี เหมือน เครื่องหมายสี่เหลี่ยม
คลิกเลือกดูครับ
ระดับ : สมาชิก VI
เงิน
10013
ความดี
8199
เครดิต
8313
จิตพิสัย
9992
จังหวัด

เปลี่ยนการ์ดจอก็ไม่ได้ช่วยอะไรหรอกครับการ์ดจอหน้าที่มันคือประมวณผลกราฟฟิคเป็นหลัก(ใช้เล่นเกมส์) ถ้าเปลี่ยน cpu ไปตระกูลไอ ก็คงเปลี่ยนทั้งชุดเลย เพราะชอคเก็ตคนละรุ่นกันแล้ว
เงิน
16287
ความดี
12895
เครดิต
13590
จิตพิสัย
13883
จังหวัด

โปรแกรมอื่นไม่ทราบครับแต่ใน premiere การเปลี่ยนการ์ดจอเป็นจำพวก CUDA จะสามารถช่วยให้การพรีวิวลื่นขึ้นได้ครับ ตามในเว็บของ adobe ได้ระบุการ์ดที่มีสเปคดังกล่าวไว้ แต่อย่างไรก็ตามเราสามารถซื้อการ์ดจอที่มี CUDA core รุ่นอื่นๆเพื่อมาปรับแต่งค่าให้ premiere นำความสามารถนั้นมาใช้งานได้ครับ
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้