สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 4273เข้าชม
  • 15ตอบกลับ

อุปสงค์ และ อุปทาน

ระดับ : สมาชิก V
เงิน
2313
ความดี
1835
เครดิต
1894
จิตพิสัย
1431
จังหวัด
ปทุมธานี
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 15#  โพสต์เมื่อ: 2012-04-20
อ้างอิง
อ้างอิงโพส 14 ต้นฉบับโพสโดย job4922 เมื่อ 2012-04-20 02:40  :
เอิ้กๆๆ จริงๆตอนแรกว่าจะไม่ยุ่งแล้วกับกระทู้นี้เพราะคำตอบที่โพสไปก่อนหน้าค่อนข้างจะเคลียร์และชัดเจนมาก แต่ผมเริ่มสนุกกับการประชดประชันที่มองให้เห็นในมุมมองหลายๆแง่ของคุณ powerart มาก ก็ดีครับถือว่าคลายเครียดกันไป เพราะในมุมมองของคุณ powerart คือ คนโพสราคาไม่มีความผิดเลยแม้แต่นิดเดียว ไม่ว่าจะโพสต่ำเช่นไร จะตัดราคาแค่ไหน จะสร้างผลกระทบอย่างไร เพราะเป็นเพียงคนรุ่นใหม่ที่อยากสร้างผลงานให้ประจักษ์ เอางี้ละกันครับในเว็ปนี้มีคนที่ผมรู้จักหลายคน เปิดตัวด้วยพอร์ต เป็นคนรุ่นใหม่เช่นกัน ย้ำนะครับเด็กรุ่นใหม่เช่นกัน ต้องการสร้างผลงานเช่นกัน ย้ำอีกทีนะครับ เปิดตัวด้วยพอร์ตไม่ใช่เปิดตัวด้วยราคา และราคาที่ผมรู้ก็ไม่ได้ได้ต่ำด้วย ทุกวันนี้ก็งานล้นมือครับเท่าที่ทราบ แปลกมั้ยครับ คนรุ่นใหม่เหมือนกัน อยากได้งานเหมือนกัน เปิดตัวไม่ใช่จุดขายด้วยตัวเลข แต่เป็นจุดขายที่ผลงาน แต่ดันมีงานเยอะกว่าคนที่เปิดตัวด้วยตัวเลขเป็นจุดขาย? แล้วราคาเค้าก็แพงกว่าผมด้วย ทำไมเค้าอยู่ได้ล่ะ? เพราะอะไรล่ะ? คิดดีดีนะจ๊ะ แต่ก็อย่างว่าละคุณ powerart คงต้องการแค่ให้มีการลดราคาเพื่อให้มีงานเข้ามาอย่างที่พิมพ์บอกไว้

เพราะว่ามีน้องๆ เข้ามาในเวปนี้มากมายเหลือเกิน ที่ต้องการสร้างผลงานให้เป็นที่ประจักษ์แก่วงการ และต้องการเปิดตัว

ก็ต้องทำการลดราคาเพื่อให้มีงานเริ่มเข้ามา ให้มีคนรู้จัก ให้มีคนว่าจ้างงาน และให้รุ่นพี่มาตัดพ้อ ต่อว่าให้เสียช้ำน้ำใจกัน (ว่าน้องมาขายราคานี้ ตัวพี่นี้จะอยู่อย่างไร)

.......
  เห็นด้วยครับเห็นด้วย   ผมว่านะเด้กรุ่นใหม่ยังผ่านประสบการณ์มาน้อย พอสักระยะใด้เรียนรู้อะใรมากขึ้นความคิดจะเปลี่ยนไปน่ะครับ
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้