สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 2527เข้าชม
  • 2ตอบกลับ

ช่วยตอบที่ครับ เรื่องไมค์โครโฟน ครับ

ระดับ : สมาชิก IIII
เงิน
2057
ความดี
2234
เครดิต
2399
จิตพิสัย
2283
จังหวัด
สุราษฎร์ธานี
พอดีว่าผม ลองเชื่อมต่อไมค์โครโฟนแบบโมโน เข้ากับตัวเชื่อมต่อแบบ สเตอริโอ แล้วทดสอบดู มันก็โอเคนะครับ เสียงก็ปกติดี แต่ระยะยาวผมไม่รู้ว่า จะมีปัญหาอะไรหรือเปล่า เลยอยากรบกวนผู้รู้ช่วยแนะนำด้วยนะครับ 

บทความที่เกี่ยวข้อง

ระดับ : สมาชิก VI
เงิน
8248
ความดี
9133
เครดิต
9002
จิตพิสัย
8280
จังหวัด
อุบลราชธานี
ไม่มีปัญหาอะไรครับ  อุปกรณ์พวกนี้จะเป็น unbalance  สัญญาณข้างที่ไม่ได้เข้าอินพุต ก็จะตัดลงกราวด์ไป  
แต่อาจเจอเสียงออกข้างเดียวบ้าง สองข้างบ้าง ตามแต่ว่าแจ๊คสัมผัสขั้วอินพุตหรือเปล่า
หรือถ้าแปลงสายไมค์จากโมโน แยกสัญญาณ 2 เส้นเข้าแจ๊คสเตอริโอ ก็ดีครับ
ระดับ : สมาชิก IIII
เงิน
2057
ความดี
2234
เครดิต
2399
จิตพิสัย
2283
จังหวัด
สุราษฎร์ธานี
ขอบคุณมากครับ
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้