สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 2919เข้าชม
  • 1ตอบกลับ

ทริปลำคลองงู เมื่อปี 2009 ครับ

ระดับ : สมาชิก VI
เงิน
145
ความดี
6786
เครดิต
6954
จิตพิสัย
8482
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร

ภาพอาจจะไม่ชัดเท่าที่ควรนะครับเพราะว่าตอนนั้น Internet  Upload ได้ช้าทำให้ต้องบีบไฟล์ให้เล็ก .....(กล้อง VDO mini DV ของ JVC ผมก็จำรุ่นไม่ได้ละทนดีจริงๆ เปียกยังไม่พัง....อิอิ)
แต่ก็อยากเอามาแบ่งปันเผื่อ มีเพื่อนสนใจไปเที่ยวนะครับ.....

ประทับใจกับทริปนี้ที่สุดเท่าที่เคยไปเที่ยวมา.......

เคยไปภูกระดึง 2 ครั้ง ไม่เหนื่อยเท่าไป ลำคลองงู 1 ครั้ง....

ใส่เสื้อชูชีพเดินขึ้นลงภูเขาอยู่หลายกิโล.....ลุยน้ำ ว่ายน้ำ......สารพัดจะดูดแรงที่เรามี.....

บางช่วงก็ไม่สามารถถ่ายภาพและบันทึก VDO ได้เนื่องจาก ต้องลุยน้ำเป็นระยะๆ และบางช่วงต้องเข้าถ้ำซึ่งมืดมากเหมือน ปิดตาเดิน อุณภูมิในถ้ำก็เย็นและชื้น เส้นทางเดินก็มีน้ำขังตลอด และบางจุดก็ลึก ทำให้ กล้อง VDO ไม่สามารถบันทึกภาพได้......

บทความที่เกี่ยวข้อง

ake
เงิน
34014
ความดี
117475
เครดิต
125435
จิตพิสัย
118050
จังหวัด
เชียงใหม่

ลุยกันน่าดูเลยนะครับ ฮูเร่ ฮูเร่
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้