สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 2392เข้าชม
  • 0ตอบกลับ

สอบถามการใช้ Zoom H4 เรื่องการมอนิเตอร์เสียง

เงิน
8874
ความดี
8158
เครดิต
9246
จิตพิสัย
7082
จังหวัด

สวัสดีครับ ผมใช้ Zoom H4 อยู่ครับ

รบกวนสอบถามเกี่ยวกับการมอนิเตอร์เสียงในการอัดในระบบ 4CH หน่อยครับ
คือตอนนี้ พอปรับเป็น 4CH แล้ว ผมก็เสียบหูฟัง มันก็จะได้ยินทั้งเสียงที่เก็บจากไมค์ในตัวเครื่อง และ ไมค์ช๊อตกัน ซึ่งบางทีแยกไม่ออก ต้องอาศัยดู bar ที่หน้าจอ

อยากทราบว่า มีวิธีปรับให้เรามอนิเตอร์ได้เฉพาะไมค์ที่ต่อกับ XLR ไหมครับ ?

ขอบพระคุณครับ
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้