สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 2300เข้าชม
  • 1ตอบกลับ

ถามเรื่องการใช้ Twixtor 5.0 ครับ

ระดับ : สมาชิก V
เงิน
3843
ความดี
2115
เครดิต
1835
จิตพิสัย
4822
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
ถามเรื่องการใช้ Twixtor 5.0 ครับ ผมใช้ บน Premiere CS5.5 ไฟล์ที่ผมใช้คือ Hd 1280x 720 50F/sec งงตรงที่ว่า ผมมีไฟล์ ขนาดยาวอยู่ 1 ไฟล์

สมมุติว่าไฟล์1ไฟล์นั้นมีซีนอยู่1-10 ซีนที่ผมต้องการและ ตัดออกมาเพื่อจะสโลวคือช่วง 5 เพียงสั้นอะครับ  ทีนี้พอผมcut มันออกมาแล้วใส่ Twixtor 

เข้าไปปรับความช้า จาก 100เปอเซ็นเป็น 25 เปอเซ็น ผลคือภาพออกมาช้าๆสมูสตามที่ใจอยากแต่...มันดันไปเล่นตรงส่วนหัวของคลิปอะคับ เล่นที่ 1 เลย แทนที่จะเล่นเฉพาะ

ตรงที่ผม Cut มา ไม่ทราบ แก้ยังไงครับช่วยบอกที..
ระดับ : สมาชิก VI
เงิน
7904
ความดี
6784
เครดิต
7082
จิตพิสัย
6127
จังหวัด
นคราชสีมา
ขอตามด้วยคนครับ ผมก็ยังสับสนอยู่เหมือนกันครับ แต่ผมใช้วิธี ตัดจากโปรแกรมตัดต่อที่ใช้แล้วนำเข้ามาจากนั้นก็สร้างแอ็ดจั๊ดเม้นเลเยอร์ข้างบนครับแล้วลากทวิกเตอร์ใส่เลเยอร์แอดจั๊ดนี่แหละ  จากนั้นไปปรับใน ทวิกเตอร์ให้เลือกแสดงผลเป็นเลเยอร์งานครับ   ถ้าผิดขออภัยครับ  ป.ล.ผมอยากได้วิธีทำสโลแล้วออกมาเนียนๆอะครับเพราะผมทำแล้วมันมีเหมือนของเหลวอยู่รอบๆวัตถุที่เคื่อนไหวอะครับ รอผู้รู้มาแถลงไข
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้