สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 3198เข้าชม
  • 3ตอบกลับ

ขอสอบถามเรื่อง ลิขสิทธิ์ โลโก้ ทีมฟุตบอลไทยลีก ครับ

ระดับ : สมาชิก III
เงิน
665
ความดี
712
เครดิต
633
จิตพิสัย
809
จังหวัด
เชียงใหม่
ขอสอบถามเรื่อง ลิขสิทธิ์ โลโก้ ทีมฟุตบอลไทยลีก ครับ   เนืองจากผม จะได้ทำรายการหรือ นำภาพลงรายการ เคเบิล ท้องถินในจังหวัดใหญ่ จังหวัด 1
แล้วมันจะมีเรื่อง โลโก้ ตราทีมฟุตบอลสโมสอน ลงไปใน วีดีโอ  เลยอยากทราบว่า มัน ผิดกฎหมาย ลิขสิทธ์ไหมครับ  เพราะเห็นหลายรายการ ทีวี รายเคเบิล
นำโลโก้ มาลงแบบว่าเยอะมาก มาย  เลยสงสัยครับ   แล้วมันมีทางออกแบบไหนบ้างครับ  ให้เรานำมาลง ประกอบ แบบถูกกฎหมายครับ   ขอบคุณครับ

บทความที่เกี่ยวข้อง

ระดับ : สมาชิก V
เงิน
5834
ความดี
3439
เครดิต
3463
จิตพิสัย
5982
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร

ความเห็นผม..ถ้าเรานำโลโก้ ไปนำเสนอ เพื่อประชาสัมพันธ์ทีมฟุตบอลให้มีแฟนๆติดตามผมว่าทางเจ้าของทีมไม่ว่าอะไร..แต่ถ้านำ โลโก้ไปปักบนเสื้อ บนหมวก แล้ว เอามาวางขายเอง..อันนี้ ผิดแน่ๆคับ...แต่ยังไงรอผู้รู้จริงๆ มาตอบให้อีกนะคับ....
ระดับ : สมาชิก V
เงิน
3264
ความดี
1844
เครดิต
2160
จิตพิสัย
2230
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร

เอาชัวร์ ติดต่อไปทางสโมสรเลยครับ ผมว่าเค้ายินดีซะด้วยซ้ำ ที่เราจะทำประชาสัมพันธ์ให้
ทำหนังสือแจ้งความจำนงค์ไป แล้วเค้าตอบมาเป้นลายลักษณ์อักษร สบายใจดีครับ
ถูกขั้นตอน และถูกกฏหมายด้วย สบายใจทุกๆฝ่าย
ระดับ : สมาชิก III
เงิน
665
ความดี
712
เครดิต
633
จิตพิสัย
809
จังหวัด
เชียงใหม่
อ้างอิง
อ้างอิงโพส 2 ต้นฉบับโพสโดย protron เมื่อ 2010-08-30 23:12 :
เอาชัวร์ ติดต่อไปทางสโมสรเลยครับ ผมว่าเค้ายินดีซะด้วยซ้ำ ที่เราจะทำประชาสัมพันธ์ให้
ทำหนังสือแจ้งความจำนงค์ไป แล้วเค้าตอบมาเป้นลายลักษณ์อักษร สบายใจดีครับ
ถูกขั้นตอน และถูกกฏหมายด้วย สบายใจทุกๆฝ่าย
  ผู้ก็ว่าแบบนั้นนะครับ แต่มันก็อดสงสัย ไม่ได้ว่า ทุกรายการที่ทำเกี่ยวกับรายการฟุตบอล เขาขอกันบ้างหรือเปล่าครับ  เห็นติดโลโก้หลายทีมเลยครับ

10 ถึง 20 ทีม  อยู่คนละจังหวัด ด้วย เลยสงสัยมากๆครับ

รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้