สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 3014เข้าชม
  • 12ตอบกลับ

รับตัดงาน Freelance ทุกประเภท (premier pro ,AE)

ระดับ : สมาชิก IIII
เงิน
2510
ความดี
2179
เครดิต
2158
จิตพิสัย
2752
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
  • ประเภทของงาน:d
  • ความสามารถ:premier pro ,AE
  • เบอร์โทรฯ:0866699973
  • email:vip_num@hotmail.com
  • ตัวอย่างผลงาน:http://www.youtube.com/watch?v=uuzic_Bs1KI

รับตัดต่องานทุกประเภท    wedding , งานรายการนักศึกษา  , งานสาระคดี , งาน street    งานรถยนตร์  งานรายการ  TV บน YouTube รับทุกประเภท

รวมถึงใส่เสียงภาคในบางงานที่จำเป็น เช่นเสียง Voice over (ตามความเหมาะสมของงาน)

รูปแบบการรับงาน     นัดเจอ หรือให้เข้าไป เอา file งานที่บริษัท  กลับมาทำที่บ้าน deal งานกันตามตกลง 3 วัน 5 วัน 7 วัน แล้วแต่ งาน

โปรแกรมที่ถนัด premier pro เป็นหลัก ครับ AE พอทำกราฟฟิกได้เล็กน้อยครับ

วิธีการทำงาน

รับ file กับผู้ว่าจ้างแล้ว  มี 2 อย่างคือ

1.กำหนดให้ผมคิดเองหมดเลย บอกมาว่าแค่ต้องการแบบใหน   เช่น ถ่าย file รถมา บอกสั้นๆมาแค่ว่าต้องการแนว มันส์ๆ แล้วผมจะครีเอทให้ ทั้งเพลงและรูปแบบ  ตัดเสร็จ  upload ขึ้น

YouTube ให้ดู แล้วโทรติดต่อแก้ไข้ กันครับ ว่าพอใจหรือไม่ ไม่ต้องเสียเวลาเดินทางกันทั้ง 2 ฝ่าย

2.กำหนดมาให้ผม กรุณาระบุรูปแบบงานมาให้ชัดเจนนะครับ รวมถึงการใช้เพลง ด้วย มีสคริปใหม ? หรือว่าไม่มี ใช้เพลงอะไรต้องการยังไงบอกได้หมดครับ ขอแค่บอกให้ครบตั้งแต่ตอนแรก

จะได้ไม่เสียเวลาแก้ไขกัน เนอะ

ราคาหลังไมค์ครับ โทรติดต่อได้ตลอด 24 ช.ม.

ปล.ถ้างานด่วนมากๆๆ (จากประสบการณ์ส่วนตัวเคยเจอครับ )

ส่ง file ให้วันนี้ พรุ่งนี้เอาด่วน กรุณาพูดให้ชัดเจนทุกอย่างว่าต้องการอะไรบ้าง เพราะงานพวกนี้จะไม่มีเวลาแก้ไข้ หรือมีก็น้อยมาก อย่าลืมว่างานทุกๆท่านจะมีระยะเวลา render อยู่ครับ ตัดอาจเสร็จจริง บางงานยาว 30 นาที แล้วต้องการ file เป็น FULL HD มันก็ใช้ระยะเวลาพอสมควร

คุยง่ายสบายๆครับ อยากให้สบายใจกันทั้ง 2 ฝ่ายครับ ลองโทรมาคุยดูก่อนได้ครับ ว่าเหมาะสบกับการที่ต้องการให้ทำรึปล่าว ค่อยตัดสินใจ

-------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
08-666-999-73 ติดต่อได้ตลอด 24 ช.ม. ครับ สามารถรับงานได้ตลอดเวลา ตี 2 - ตี 3 ก็สามารถขับรถไปรับได้ ถ้าไม่หลับก่อนนะ - -*  โทรมาไม่รับเดี๋ยวโทรกลับ

เรื่องตัวเงินหลังไมค์ครับ โทรมาคุยกัน คิดไม่แพงครับ  

ตัวอย่างงานเล็กๆน้อยๆที่เผยแพร่ได้ครับ

อันนี้จะเป็นงานรถยนตร์นะครับ

นี้คือตัวอย่างเสียงผมครับ งานนี้ตัดต่อเอง ภาคเองครับ  เป็นพิธีกรเองครับ  (รับภาคเสียงให้เฉพาะงานที่เหมาะสมจริงๆนะครับ เคยมีลูกค้าบางท่านให้ภาคเสียงในรายการฝี ของนักศึกษา ไอ้ผมหนะทำให้ได้ แต่เสียงผมมันไม่เหมาะกับรายการจริงๆครับ  จะดูตลกซะปล่าวๆ แต่ถ้า ok ผมก็จัดให้อยู่แล้วครับ )

ตัวอย่างรายการของนักศึกษา

ยอมรับว่าปวดหัวกับเทปนี้พอสมควรเนื่องจากน้องเพิ่งทำรายการครั้งแรก อยากถ่ายตรงใหนก็ถ่าย  อยากพูดตรงใหนก็พูดไม่มีสคริป อะไรมาให้เลย น้องเอา file มาให้แล้วบอกว่า ตัดตามใจพี่เลย

- - * เอาให้มันดูรู้เรื่องอะค่ะ   ผมก็ ...........ok ครับ - -*

คร่าวๆนะครับ สนใจก็โทรมาคุยกันครับผม
เงิน
2510
ความดี
2179
เครดิต
2158
จิตพิสัย
2752
จังหวัด
08-666-999-73 ครับผม ติดต่อได้ตลอด 24 ช.ม. ไม่รับเดี๋ยวโทรครับจ้า  

ชอบแบบสบายใจกันทั้ง 2 ฝ่าย ครับไม่ต้องคิดมากโทรมาคุยกันก่อน ครับ
เงิน
2510
ความดี
2179
เครดิต
2158
จิตพิสัย
2752
จังหวัด
เคยทำให้งานรถยนตร์ให้ www.camrysociety.com ครับ ก็เลยมีงานรถแนวนี้ค่อนข้างเยอะ
ระดับ : สมาชิก VII
เงิน
9550
ความดี
9242
เครดิต
9661
จิตพิสัย
10376
จังหวัด
งานสวย ครับ โดยเฉพาะ นางแบบ
เงิน
2510
ความดี
2179
เครดิต
2158
จิตพิสัย
2752
จังหวัด
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 4#  โพสต์เมื่อ: 2012-08-14
ตอบกลับโพส 3 โพสของ (pupeneo)
ขอบคุณมากนะครับ  
เงิน
2510
ความดี
2179
เครดิต
2158
จิตพิสัย
2752
จังหวัด
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 5#  โพสต์เมื่อ: 2012-08-15
ขออณุญาตินะครับนิดนึงนะครับผม หลังจากที่ลงไป มีน้องๆนักศึกษาโทรเข้ามา บอกว่าตัดให้หน่อย

แต่ด้วงงบประมาณที่น้องๆมีแต่ละคน       

โทรมาบอกว่าตัดงานให้หน่อยมีงบประมาณให้ 500 บาท อยากช่วยจริงๆครับไม่ได้หยิ่งเลยครับ แต่น้องๆครับ สงสารช่างตัดต่อ หรือว่า Freelance แบบพวกพี่เถอะ   500 บาทค่าน้ำมันรถที่พี่ขับไปรับ foot เอางานที่เสร็จแล้วมาให้น้อง ก็เกินแล้วจ้า   

ยังไงขออภัยด้วยนะครับ ถ้าเป็นงาน พวก 500 บาท หรืออะไรประมาณนี้ผมขอไม่รับเลยนะครับ จะได้ไม่ต้องเสียค่าโทรศัพท์โทรมา ไม่เสียเวลากันทั้ง 2 ฝ่าย นะครับ  ยกเว้น กรณีเดียวเลยนะครับ ผมสามารถช่วยเหลือได้คือ ให้รุ่นน้องที่มหาลัย ทำให้  แถวรังสิตครับ

มหาวิทยาลัย กรุงเทพ  มหาวิทยาลัยรังสิต ธรรมศาสตร์  มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลธัญบุรี,มทร.ธัญบุรี      4-5 มหาวิทยาลัยแถวนี้ (แถวรังสิต)

ผมสามารถติดต่อรุ่นน้องที่รู้จัก ช่วยน้องๆได้  แต่!! เน้นย้ำนะครับว่า ให้นักศึกษาตัด ไม่ใช้มืออาชีพแบบพี่ๆในนี้หรือว่า freelance มืออาชีพ ราคานี้ไม่มีใครทำจริงๆครับ ถ้าราคานั้นก็ต้องให้น้องๆนักศึกษาที่อยากหาค่าขนมช่วยเหลือกันได้ครับ    พี่ก็พอจะช่วยน้องๆได้เท่านี้หละครับ ถ้าน้องโทรมาแนวนี้ พี่จะให้เบอร์ไปติดต่อกับรุ่นน้องพี่เองโดยตรงไม่ได้ มีส่วนได้ส่วนเสียไปคุยกันเองเลยครับ  ^.^

เน้นย้ำนะครับ ว่าไม่ได้หยิ่ง ........แต่ไม่คุ้มค่าน้ำมันรถจริงๆจ้า

ค่าไฟ ค่าน้ำมันรถ ค่าเสื่อมสภาพอุปกรณ์ อดหลับอดนอน   น้องๆใจ้ร้ายมาก ให้พี่ 500 ใจร้ายจริงๆ

ขอบคุณครับ
บันทึกคะแนนนี้โพสต์ล่าสุด: รวม 1 คะแนน ซ่อน
kailek ความดี +1 2012-08-18 555 ถูกต้องแล้วครับ
เงิน
2510
ความดี
2179
เครดิต
2158
จิตพิสัย
2752
จังหวัด
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 6#  โพสต์เมื่อ: 2012-08-18
ขอโทษนะครับ ขออนุญาติ ฝากข้อความไว้นิดนึง วันนี้คือวันเสาร์ที่ 18/8/55 ผมได้นัดกับ ลูกค้าท่านนึงไว้ เป็นบริษัทเกี่ยวกับ ทำรายการเคเบิ้ล TV ที่ลาดพร้าว

67  คุยกันไว้เรียบร้อยว่าจะเข้าไปคุยงานกัน ปัญหาคือ โทรศัพท์ผมอีกเครื่องหายครับ เครื่องที่ เม็มเบอร์ ลูกค้าท่านนี้ไว้ ทีนี้ก็เลยติดต่อไม่ได้ ตอนนี้ผมกำลัง

จะเดินทางไปที่ ลาดพร้าว 67 เพื่อลองหาบริษัทเอาเองเลย -.-  แต่ถ้าบังเอิญ ท่านลูกค้าได้เข้ามาอ่าน พอดี ก็รบกวนติดต่อกลับด้วยนะครับ

08-666-999-73 ขอบคุณมาครับผม
เงิน
2510
ความดี
2179
เครดิต
2158
จิตพิสัย
2752
จังหวัด
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 7#  โพสต์เมื่อ: 2012-08-18
ตอนนี้ผมรอ อยู่ในปั้ม แถวลาดพร้าว 61 นะครัส๊บ ผมลองไปวน ในลาดพร้าว 67 แล้ว ไม่เจอบริ๊ษทพี่ ผมรอถึงบ่ายโมงนะครับ นัดกันไว้แล้ว ผมก็ต้องมีความรับผิดชอบมาตามน่ด แต่ขออภัยจริงๆเหตุ สุวิสัย จริงๆ มือถือเครื่องที่เม๊มเบอร์ไว้หาย ยังไงถ้าเห็นข้อความนี้รบกวนติดต่อกลับด้วยนะคราบ 0866699973 ครับผมยังรออยู่น้า
เงิน
2510
ความดี
2179
เครดิต
2158
จิตพิสัย
2752
จังหวัด
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 8#  โพสต์เมื่อ: 2012-08-18
ขอกลับแล้วนะครับ ผมไปวนหาไม่เจอจริงๆ แล้วก็นั่งรอที่ปั้ม 2 ช.ม. ไม่ได้รับการติดต่อกลับ ก็เลยขอกลับแล้วครับ ยังไงขออภัยจริงๆนะครับ เหตุสุวิสัย จริงๆ มือถือผมหาย และผมก็ได้พยามเต็มที่ในการไปตามนัดครั้งนี้แล้ว ยังไงก็ขออภัยอย่างสูงครับ
เงิน
2510
ความดี
2179
เครดิต
2158
จิตพิสัย
2752
จังหวัด
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 9#  โพสต์เมื่อ: 2012-08-18
0866699973 ณำครับ ติดต่อได้ตลอด 24 ช.ม. ไม่รับเดี๋ยวโทรกลับจ้า งานด่วนตี 2-3 ก็ไปรับ foot ได้จ้า (ถ้ายังไม่หลับนะ ฮาๆ)
เงิน
2510
ความดี
2179
เครดิต
2158
จิตพิสัย
2752
จังหวัด
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 10#  โพสต์เมื่อ: 2012-10-10
ขอ งด รับงานก่อนนะครับตอนนี้ เนื่องจากติดธุระทางบ้าง และงานที่มีอยู่ก็ตัดไม่ทันแล้วครับ

ขออภัยด้วยนครับ เริ่มว่างอีกทีเมื่อไหร่จะแจ้งให้ทราบครับ

ขอบพระคุณทุกท่าน
เงิน
2510
ความดี
2179
เครดิต
2158
จิตพิสัย
2752
จังหวัด
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 11#  โพสต์เมื่อ: 2012-10-10
****ธุระทางบ้าน***
ระดับ : สมาชิก V
เงิน
1087
ความดี
196
เครดิต
117
จิตพิสัย
146
จังหวัด
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 12#  โพสต์เมื่อ: 2012-11-22
ขอเบอร์พิธีกร น้องเนมหน่อย555+
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
สามารถอัพโหลดไฟล์แนบ สำหรับโพสได้