สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 3919เข้าชม
  • 3ตอบกลับ

rander ไฟล์จากเวกัส แล้วตอนจบมันหายไปนิดนึดครับ

ระดับ : สมาชิก IIII
เงิน
2053
ความดี
944
เครดิต
835
จิตพิสัย
980
จังหวัด
เชียงใหม่

ผมลองหลายรอบแล้วก็หายช่วงนั้นตลอดเลยครับ

ไม่รู้เป็นเพราะอะไรอะครับ

รบกวนผู้รู้บอกหน่อยครับ

ขอบคุณครับ
ake
เงิน
34014
ความดี
117475
เครดิต
125435
จิตพิสัย
118050
จังหวัด
เชียงใหม่

mark loop แล้ว render loop region only ดูครับ
ระดับ : สมาชิก VII
เงิน
20695
ความดี
16268
เครดิต
17564
จิตพิสัย
19614
จังหวัด
เชียงใหม่

ตามพี่เอกเลยนะครับ แต่ผมจะอธิบายให้ละเีอียดนิดนึง

หลังจากตัดงานจนเสร็จเีรียบร้อยแล้ว สิ่งที่ควรทำก็คือไปกำหนดว่าเราจะให้โปรแกรม render จากตรงไหนถึงตรงไหน โดยทำตามขึ้นตอนนี้นะครับ

1. กำหนดช่วงเวลาที่จะทำการ render ตัวอย่างเช่น ถ้าเราจะให้โปรแกรม sony vegas มัน render ตรงจะเริ่มต้นจนถึงตอนท้านสุดของงาน ก็ให้เราคลิ๊กตรงปุ่ม
I< (Go to Start หรือ Ctrl+Home) แล้วทำการกดปุ่ม I (ไอ)
หนังจากนั้นก็กดปุ่ม >I (Go to End หรือ Ctrl+End) หลังจากนั้นก็กดปุ่ม O (โอ)
เพื่อทำการ Mark loop เพื่อทำเป็นการเลือกพื้นที่ในการเรนเดอร์ตั้งแต่เริ่มต้นจนถึงท้ายสุดของงานเรา

2. ไปที่ File เลือก Render As... จะปรากฎหน้าต่าง จะมีหน้าต่าง Render As ขึ้นมา
3. ให้ตั้งชื่อไฟล์งาน และระบุว่าจะให้ทำการเรนเดอร์ไฟล์งานเป็น Format ไหน (.mpg, .avi)
4. ตรงด้านล่างให้เลือกเครื่องหมายถูกตรงช่อง Render loop region only
5. Save

แค่นี้ก็จะเสร็จแล้วครับ

ปล. ถ้าขั้นตอนที่ให้ไว้มันยุ่งยาก หากจะเรนเดอร์งานโดยที่ไม่ต้องการให้ตอนท้ายหรือบางส่วนมันหายไป ก็อย่าได้ทำการ Mark loop ในโปรเจ็คงานของเรานะครับ ลองดูนะครับ
ระดับ : สมาชิก IIII
เงิน
2053
ความดี
944
เครดิต
835
จิตพิสัย
980
จังหวัด
เชียงใหม่

ขอบคุณพี่ๆครับผม
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้