สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 3192เข้าชม
  • 1ตอบกลับ

งานเข้าแมลงเข้ากล้อง

ระดับ : สมาชิก III
เงิน
2021
ความดี
968
เครดิต
1025
จิตพิสัย
724
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
 กลางวันนี้ไปเดินถ่ายวีดีโอเล่นที่มาบุณครอง ถ่ายไปถ่ายมาสังเกตุมีตัวอะไรไม่รู้เล็กๆ ขาวๆ (น่าจะตระกูร เพรีย)
ไต่ไปมาบริเวณ LCD ของกล้องก็เลยลูบดู ...เอ๋ไม่ออก เลยแกะแผ่นกันลอยออก
ลูบอีกครั้ง ไม่ออก เอาแล้วอยู่ในกล้องชัวร์ ฟันธง คอมเฟริม์....
เลยหอบอนิจจังขึ้นไปติดต่อชั้น 5 (ถ้าไม่สับสนชั้นน่ะครับ) ศูนย์ Canon ให้เค้าแกะเครื่องเป่าสะเดาะเคราะห์ซะเลย
พนักงานอัธยาศัยดี บริการดีเร็วด้วย เสียค่าบริการ 1,391 บาท (ไม่ใช่เครื่องศูนย์ครับเลยเก็บตังค์) ใช้เวลาประมาณ 2 อาทิตย์
(คาดว่าคงคิวเยอะ เพราะตอนผมไปก็มีสมาชิก Canon รอคิวจำนวนนึงเหมือนกัน) แต่ประทับใจตรงที่พนักงานญ. ตอบลูกค้าได้
หมดเลย อันไหนน้องเค้าไม่แน่ใจ ก็แคะประตูถามช่างด้านใน ก็ดีแหะ ไม่เหมือนร้านขายคอมฯ เลย
...เอ๋...จากเรื่องกล้องกลายเป็นเรื่องร้านซะงั้น อืมแบบว่าพึ่งเคยมีประสบการณ์เอาเครื่องส่งศุนย์ครับ แหะๆ
เอาเป็นว่า พี่ๆ น้องๆ ระวังเรื่องแมลงด้วยน่ะครับอากาศช่วงนี้ เดี๋ยวฝน เดี๋ยวร้อน
แล้วก็ เราจะมีวิธีไม่ให้แมลงกล้องเข้าเครื่องยังไงครับ อันนี้ผมก็ไม่รู้ว่าตัวนี้มันเข้าไปตอนไหน หรือว่าผมต้องเก็บในตู้สูณญากาศ

บทความที่เกี่ยวข้อง

ระดับ : สมาชิก VI
เงิน
10855
ความดี
9193
เครดิต
9375
จิตพิสัย
9005
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร

ขอให้..กล้องของคุณหายไวๆ นะค๊าบ..
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้