สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 2458เข้าชม
  • 1ตอบกลับ

สอบถามเรื่องกล้องครับ

ระดับ : สมาชิก IIII
เงิน
713
ความดี
1122
เครดิต
1127
จิตพิสัย
798
จังหวัด
นคราชสีมา
ผมกำลังซื้อกล้องใหม่ตอนแรกกะจะซื้อ 7D แต่มีพี่ที่รู้จักเขาบอกว่าถ้าจะซื้อ 7D ไปซื้อ 550D มาใช้แล้วค่อยซื้อเลนส์เพิ่มดีกว่าเพราะเอามาถ่ายหนังสั้นเท่านั้น พี่ๆทุกคนคิดว่ายังไงครับแล้วความแตกต่างระหว่าง 7D กับ 550D มันแตกต่างกันเยอะรึปล่าวครับ ขอบคุณพี่ๆทุกคนที่เข้ามาแนะนำและชี้แนะครับ

บทความที่เกี่ยวข้อง

ระดับ : สมาชิก VI
เงิน
13232
ความดี
11136
เครดิต
10746
จิตพิสัย
11084
จังหวัด
ปทุมธานี

ถ้าเรื่องรายละเอียด ลูกเล่นๆเล็กๆน้อยๆเพิ่มเติม 7D จะครบครันกว่าครับ ทันงานได้เร็วกว่า body แข็งแรงกว่า กำจัด noise ใน vdo และภาพนิ่งได้ดีกว่า
แต่ถ้าดูราคาเทียบแล้ว 550D ก็ถือว่าคุ้มมากๆครับ เพราะถ้าเอามาถ่าย VDO อย่างเดียวก็แทบจะไม่ต่างกันเลย
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้