สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 2425เข้าชม
  • 2ตอบกลับ

สอบถามเรื่องการใช้ after effect หน่อยครับ

ระดับ : สมาชิก IIII
เงิน
2328
ความดี
2484
เครดิต
2223
จิตพิสัย
2151
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
คือผมต้องการทำพวก effect ใส่ mv ผม แต่ผมไม่รู้ว่าจะต้องเอา file ไปจัดการยังไง

คือผมอยากถามว่า ต้องตัดใน premiere ให้เสร็จแล้วเอาไปโยนเข้า after effect หรือตัดแค่ซีนที่เราจะเอาครับ

ขอบคุณครับ
เงิน
58400
ความดี
38732
เครดิต
38299
จิตพิสัย
54804
จังหวัด

เวลาตัดงาน เราตัดงานให้เสร็จก่อนจากพรีเมียร์ครับ
แล้วก็อปปี้เอาคัตติ้งบางส่วนที่ต้องการทำเอฟเฟคไปทำต่อใน After ครับ
แล้วค่อยเอ็กพอร์ตมาวางทับที่เดิมครับ

วิธีง่ายๆ ก็เลือก cutting ส่วนที่ต้องการ กด copy แล้วไปที่โปรแกรม After effect
สร้าง composition ขึ้นมา กด paste ครับ แล้วก็ปรับแต่งเอาตามสะดวก
เสร็จก็ Render เป็นไฟล์ออกมาใช้งานต่อไป
ระดับ : สมาชิก IIII
เงิน
2328
ความดี
2484
เครดิต
2223
จิตพิสัย
2151
จังหวัด
อ้างอิง
อ้างอิงโพส 1 ต้นฉบับโพสโดย icestylecg เมื่อ 2012-09-08 18:31  :
เวลาตัดงาน เราตัดงานให้เสร็จก่อนจากพรีเมียร์ครับ
แล้วก็อปปี้เอาคัตติ้งบางส่วนที่ต้องการทำเอฟเฟคไปทำต่อใน After ครับ
แล้วค่อยเอ็กพอร์ตมาวางทับที่เดิมครับ

วิธีง่ายๆ ก็เลือก cutting ส่วนที่ต้องการ กด copy แล้วไปที่โปรแกรม After effect
.......

ขอบคุณมากๆครับ หายสงสัยแล้ว 
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
สามารถอัพโหลดไฟล์แนบ สำหรับโพสได้