สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 2646เข้าชม
  • 0ตอบกลับ

16mm + 7D = เนียนๆไม่โดด

ระดับ : สมาชิก VI
เงิน
7818
ความดี
8913
เครดิต
9171
จิตพิสัย
9646
จังหวัด
นครนายก
  คือว่าผมกับเพื่อนๆได้ถ่ายภาพยนตร์สั้นแล้วมีการใช้ กล้อง canon 7D ร่วมกับการถ่ายจากกล้องฟิล์ม 16mm อยากจะทราบว่า
พอจะมีคำแนะนำในการทำให้ภาพที่มันออกมาแล้วไม่รู้สึกโดดไปโดดมา บ้างรึเปล่าครับ เช่น การย้อมสี หรืออะไรประมาณนี้ถ้าพอจะอธิบายได้จะเป็นพระคุณมากๆครับ
ปล.ถ่ายแบบว่า 16mm master scene แล้วเอา 7D รับไปรับมา  พอเอาฟุตมาตัด  กลัวว่ามันจะดดแบบสังเกตุได้ชัดครับ (แล้วตอนนี้แค่ล้างฟิล์มยังไม่ได้เทเลซีนครับผม)
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้