สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 2404เข้าชม
  • 3ตอบกลับ

ต้องการรับ Producer มีฝีมือ ควบคุมการผลิตรายการเกี่ยวกับเด็ก

ระดับ : สมาชิก IIII
เงิน
1125
ความดี
291
เครดิต
189
จิตพิสัย
304
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
  • ประเภทของงาน:ประจำ
  • ราคาค่าจ้าง:แล้วแต่ตกลง
  • สถานที่ทำงาน:เอกมัย
  • วัน-เวลา:จ.-ศ. 08.00-17.00 น.
  • เบอร์โทรฯ:0891445211
สามารถส่งประวัติ และผลงานเข้ามาได้ที่ e-mail : wallop23@gmail.com

ถ้าท่านเป็นกล้า เป็นคนเก่ง มีฝีมือ เข้ามาคุยกับเรา เพื่อร่วมกันสร้างงานที่มีคุณภาพต่อไป

รายการเกี่ยวกับการศึกษาของเด็กชั้นประถมศึกษา

เงิน
5355
ความดี
14867
เครดิต
11447
จิตพิสัย
37005
จังหวัด

ขออนุญาตินะคับ..ผมอาจตอบไม่ตรงประเด็น เนื่องจากเคยทำรายการเด็กประเภทนี้เหมือนกัน..
ถ้าคิดจะทำรายการเด็ก สิ่งแรกต้องหาคือ อาจารย์ที่ปรึกษาก่อนคับ พูดง่ายๆก็คือ อาจารย์ที่สอนเด็กชั้นประถมศึกษานั่นล่ะคับ เพราะเขาจะรู้ว่า
เด็กในวัยนี้ต้องการอะไร จะสอนหรือจะนำเสนออะไร เด็กจึงจะสนใจ พูดง่ายๆก็คือให้อาจารย์เขียนบทหรือกำหนดรูปแบบออกมานั่นเอง
เมื่อทุกอย่างผ่านแล้ว จึงค่อยประกาศหาโปรดิวเซอร์ มาร่วมรับผิดชอบทำให้ออกมาตามที่( อาจารย์ ) ได้วางโครงไว้ ...
....ประสบการณ์ส่วนตัว เคยให้อาจารย์ท่านหนึ่ง ทำบทวางโครงเรื่องให้ พอมาอ่านและมาทำเอง รู้สึกไม่ชอบเอาเลย แต่ต้องจำใจทำ
พอทำเสร็จให้เด็กดู เด็กชอบมาก นั่งดูจนจบ แถมขขอเปิดดูซำ้อีก เลยได้ความรู้อีกข้อหนึี่งว่า
"  ..ทำไมรายการเซซามิสตรีทของฝรั่ง ทำออกมาแล้วเด็กฝรั่งติดงอมแงม...ด้วยเพราะคนทำเข้าใจจิตใจเด็ก (ที่อยากรู้ ) แล้วนำเสนอในสิ่งนั้น .."...นั่นเอง
แต่ถ้ามีอาจารย์ที่ปรึกษาแล้ว หรือมีรูปแบบออกมาแล้ว ก็โอเคคับ..เป็นกำลังใจให้กับทีมงานที่ตั้งใจทำรายการเพื่อเด็กไทย..

ระดับ : สมาชิก V
เงิน
3793
ความดี
2253
เครดิต
2262
จิตพิสัย
4238
จังหวัด
รับ Freelance ในบางเทปมั่งมั้ยครับ แฮะๆ ผมมีประสบการณ์ทำสารคดีครับ แถมชอบเล่นกับเด้กด้วย
ระดับ : สมาชิก IIII
เงิน
1125
ความดี
291
เครดิต
189
จิตพิสัย
304
จังหวัด
ขอขอบคุณ คุณ p0p-it ด้วยนะครับ เรื่องอาจารย์ที่ปรึกษาให้เขียนบทนั้น ทางทีมงานเรามีแล้วครับ ก็มาผลิตตามที่อาจารย์เขียนสคริปท์ให้ประมาณนั้นครับ

สำหรับ คุณ nhongrama เรื่อง freelance นั้น ทางเราอยากได้เป็นประจำมากกว่าครับ เพราะมีรายละเอียดต้องคุยกันเยอะครับ

ขอบคุณทุกความเห็น และข้อมูลที่ส่งกลับมานะครับ
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้