สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 1638เข้าชม
  • 3ตอบกลับ

ขอสอบถามหน่อยครับจะทำพรีเซ้นเป็น vdo ใช้โปรแกรม

ระดับ : สมาชิก III
เงิน
523
ความดี
495
เครดิต
398
จิตพิสัย
1263
จังหวัด
ภูเก็ต
หวัดดีครับผมนำภาพมาจัดเรียงทำเป็นพรีเซ้น ใส่ซาวน์ ผมทำกับโปรแกรม Proshow producer แต่อยากขอคำชี้แนะจากพี่ๆ ตอนนี้ผมตัดต่อเรียบร้อย เหลือแค่คอมไพท์ แต่ไม่ทราบหากผมต้องการสร้างงานชิ้นนี้เพื่อไปเปิดดูกับ ทีวีขนาด 37 นิ้ว ผมต้องทำงานชิ้นนี้เป็นไฟล์นามสกุลอะไร และต้องใช้โปรแกรมอะไรเขียนลงแผ่น ดีวีดี ครัีบ อยากให้ภาพออกมาคมชัดเหมือนรูปในสไลต์ รบกวนขอคำแนะนำด้วยน่ะครับ ขอบคุณครับ
ระดับ : สมาชิก VI
เงิน
8248
ความดี
9133
เครดิต
9002
จิตพิสัย
8280
จังหวัด
อุบลราชธานี
    - น่าจะดูที่เครื่องเปิดมากกว่าครับ ว่าใช้เครื่องอะไรเปิดเล่น เครื่องนั้นใช้ฟอแมตไหนได้มั่ง และฟอแมตนั้นๆความละอียดสูงสุดเท่าไหน  
    -  อีกจุดคือ   ถ้าทำไปแล้ว ลองกลับไปดูว่าตั้งค่าขนาดโปรเจคขนาดเท่าไหร่  มันจะเอกพอร์ตได้ความละเอียด
เท่าที่เราตั้ง
   - ความละเอียดที่ TV เล่นได้ ถ้า 37 นิ้ว เครื่องนั้น เล่น Full hd ได้ ก็จัดไปตามนั้นครับ
ระดับ : สมาชิก III
เงิน
523
ความดี
495
เครดิต
398
จิตพิสัย
1263
จังหวัด
ภูเก็ต
ใช้เครื่องเล่น DVD อ่านครับแล้วส่งภาพไปยัง จอ LED  37 นิ้ว ครับ
ไม่ทราบผมต้องแอกพอร์ตออกไปไฟล์อะไรครับ เป็น DVD PAL 16:9   จะเป็นนามสกุลไฟล์  MPG อันนี้ถูกต้องเปล่าครับ และผมใช้ nero มาเขียนลงแผ่น DVD   แต่ผลออกมาตอนไปเปิด ฟอร์นดูไม่ออกเลยครับ ไม่คมชัีดเลยครับ
ขอวิธีหน่อยครับ
เงิน
58400
ความดี
38732
เครดิต
38299
จิตพิสัย
54804
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร

ถ้าเครื่องเล่น DVD ก็เอ็กพอร์ตเป็น DV PAL จะ 16:9 หรือ 4:3 ก็แล้วแต่ว่าตั้งโปรเจ็คไว้ยังไงครับ ได้ทั้ง 2 แบบ แล้วตอนเขียนแผ่นก็เลือกให้ตรงกันด้วยครับ ไฟล์เป็น .mpg หรือ ฟอร์แมตอื่นๆ ที่ Nero รองรับก็ได้ครับ อันนี้ผมไม่ทราบว่า nero รองรับไฟล์อะไรบ้าง เพราะปรกติ ทำ DVD จาก Adobe Encore เป็นหลักครับ เรื่องความคมชัด อยู่ทีขั้นตอนการตั้งค่าในการเอ็กพอร์ตไฟล์ออกมาเพื่อที่จะไรท์แผ่นครับ DVD ค่าบิตเรตมันจะรับได้สูงสุดอยู่ที่ 9.3 Mb/s ครับ
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
สามารถอัพโหลดไฟล์แนบ สำหรับโพสได้