สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 2602เข้าชม
  • 0ตอบกลับ

DIY glidecam Low MODE hd4000 and hd2000

ระดับ : สมาชิก V
เงิน
7009
ความดี
5063
เครดิต
6010
จิตพิสัย
2927
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
ดีครับ ทุกท่าน

ก่อนอื่น ขอบคุณท่าน ปอนด์ที่ สอนตั้ง balance glidecam และทํา vdo ให้ดูนะครับ

ตอนนี้ตาผมแบ่งปัน เพื่อนๆ บ้างแล้ว

ปัญหาของ เจ้า glidecam hd4000 หรือ 2000 คือ มันปรับ lowmode แล้วจะติด ถ้าปรับมากไปก็ล้มลงมา ตัวจับก็ดันชนอีก

วิธีการคือ ทํามีเนียม เพื่ม ให้ยาวขึ้น แล้วมาต่อครับ เรื่องรายระเอียดตัวอย่าง จะจะทํารูปมาให้ดูภายหลัง

ค่ายใช้จ่ายไม่แพงเลย ถ้าใครสนใจ PM มาได้ครับ ไม่มีค่า ลิขสิทธิ์ ใดๆ ครับ จริงแล้ว ผมอยากได้มิเนียมที่เบากว่านี้ด้วย

ส่วนเรื่องบิน เมื่อย ก็ตัวใครตัวมัน เหมือนเดิมครับ ต้องฝึกอย่างเดียวไม่มีวิธีอื่นครับ

บทความที่เกี่ยวข้อง

รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
สามารถอัพโหลดไฟล์แนบ สำหรับโพสได้