สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 3731เข้าชม
  • 2ตอบกลับ

ฉายแล้ววันนี้ 17 พฤษจิกายน 2555 Major Cineplex Central Airport เชียงใหม่

เงิน
10004
ความดี
8399
เครดิต
7587
จิตพิสัย
6783
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร

ตัวอย่างภาพยนตร์

"นมัสเตอินเดีย ส่งเกรียนไปเรียนพุทธ" Official Trailer

นำแสดงโดย เอ็ม ยศวัศ สิทธิวงค์,โคบายาชิ อายาโกะ
กำกับการแสดงโดย กัณฑ์ปวิตร ภูวดลวิศิษฏ์
ที่ปรึกษาด้านบทภาพยนตร์ พระไพศาล วิสาโลเรื่องย่อ
"เอ็ม" หนุ่มกระเป๋าแบน แฟนทิ้ง ตัดสินใจแบกเป้ลุยอินเดียคนเดียว ด้วยความคิดเกรียนๆ ว่า
การไปตามรอยพระพุทธเจ้าที่สังเวชนียสถาน 4 ตำบล (ลุมพินีวัน/ประสูติ, พุทธคยา/ตรัสรู้, สารนาถ/ปฐมเทศนา, และกุสินารา/ปรินิพพานของพระพุทธเจ้า) จะได้บุญหนักและทำให้ชีวิตพลิกจากหน้าเท้าเป็นหลังมือ

แต่อินเดียไม่ใช่จตุจักรจะได้ไปกลับกันง่ายๆ การผจญภัยสุดฮาของเด็กไทย ที่เกรียนไกลถึงต่างแดนเพื่อตามหาความหมายที่แท้จริงของชีวิตและศาสนาพุทธจึงเริ่มต้­นขึ้น

ถ่ายทำ 4 ประเทศ คือ ประเทศไทย อินเดีย เนปาล เวียดนาม

ฉายจริง วันที่ 13 ธันวาคม 2555 ในเครือเมจอร์ ครับ

yun
ระดับ : สมาชิก VI
เงิน
6826
ความดี
6135
เครดิต
5948
จิตพิสัย
7414
จังหวัด
ชลบุรี
หนังดีมีสาระแบบนี้สิ ที่อยากดูู ขอบคุณครับที่นำสิ่งดีๆ สู่สังคม ผมจะพาครอบครัวไปดูครับ  นับหนุนๆ
ระดับ : สมาชิก IIII
เงิน
1445
ความดี
1362
เครดิต
1265
จิตพิสัย
1478
จังหวัด
ระยอง
ปานนี้ออกหรือยังครับเนี่ย พึ่งเปิดมาเจอ
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้