สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 4425เข้าชม
  • 15ตอบกลับ

สมาชิกใหม่แนะนำตัวครับ ขอถามเรื่อง Final Cut Express ด้วยครับ

ระดับ : สมาชิก III
เงิน
450
ความดี
258
เครดิต
209
จิตพิสัย
124
จังหวัด
เชียงใหม่
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 15#  โพสต์เมื่อ: 2010-11-01
ขออภัยที่ถามไม่ชัดเจนครับ
๑. เรื่องอออนแอร์ทีวี งานนี้ผมยังไม่ทราบว่า เขาจะเอางานเป็นแบบไหน DVD หรือ ม้วน DV
ปกติที่ทำไปก็เป็น DVD
๒. โปรเจ็คเตอร์นี่ก็คงเอาไปฉายหลายๆ ที่หลายๆ สเป็คเครื่องครับ แต่ก็คงส่งเป็น DVD ไปฉาย

แต่ตอนนี้ผมต้องส่งานไปทำ effect อีกที่หนึ่งน่ะครับ (ใช้ after f\effect)
เลยอยากทราบเรื่องการ export งานให้ได้ความละเอียดมากที่สุด
คือเป็น avi มันไม่ต้องเซ็ตอะไรมาก  แต่งานนี้เป็นครั้งแรกที่ตัดไฟล์ HD กับ final cut ด้วยก็เลยยังงงๆ งมๆ อยู่
เท่าที่ผมลอง export จาก quicktime ตามที่แนะนำ export เป็น qtmov ขนาด 1920x720 best quality
file ใหญ่มากๆ จนเครื่องเพลย์ไม่ทัน (ไฟล์กระตุกและหยุด) ก็ลองลดขนาดลงมาเรื่อยๆ จนพอเครื่องผมจะจะเพลย์ได้ราบรื่น
ก็จะได้ขนาด 1280 medium quality

ผมก็ไม่รู้ว่ามันเป็นการเซ็ตค่าที่ถูกต้องหรือไม่ครับ

ขอบคุณมากมายครับ

รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
สามารถอัพโหลดไฟล์แนบ สำหรับโพสได้