สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 1816เข้าชม
  • 4ตอบกลับ

เอา MV มาให้ติชมครับ ผลงานครั้งที่ 2

ระดับ : สมาชิก IIII
เงิน
3076
ความดี
1870
เครดิต
1898
จิตพิสัย
1808
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
เอา MV มาให้ติชมครับ ผลงานครั้งที่ 2
ถ่ายทำหนึ่งวัน กับคนหาโลเคชั่น ที่ไม่ได้ใช้สถานที่ตามที่มันหามาเลยสักแห่ง
ถ่ายเอง กำกับเอง ตัดเอง ดูเองด้วยครับ อิอิ

ระดับ : สมาชิก VI
เงิน
11687
ความดี
9546
เครดิต
9640
จิตพิสัย
10372
จังหวัด
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 4#  โพสต์เมื่อ: 2012-12-14

ความคิดเห็นนะครับ
ภาพเบลอมากกกกเลยครับ
ดูแล้วรู้สึกเหมือนโดนปิดกันทางทัศนียภาพ เลยรู้สึกอึดอัดทีเดียว
อุตส่าห์ไปถ่ายทะเล หาที่สวย และรอเวลาจนท้องฟ้าสีสวยแล้ว แต่ไปจับเค้าเบลอเสียนี่ครับ

ส่วนเรื่องนักร้องห้าคนนั้น ลองเปิดตัวโดยให้เห็นห้าคนตั้งแต่เริ่มเลยดีไหมครับ เผื่อจะเข้าใจมากขึ้นน่ะครับ
ปล. สงสารนางเอกอยู่นะครับ แซวเล่น

ระดับ : สมาชิก IIII
เงิน
3076
ความดี
1870
เครดิต
1898
จิตพิสัย
1808
จังหวัด
พี่ filmmunnok ขอบคุณครับ

พี่  takommak
ผู้หญิงมาเพิ่มอีก 3 คน ตอนแรกผมก็ไม่อยากใส่หรอกครับ น้องเค้าเป็นนักร้องในวง แล้วลูกค้าก็บอกว่าต้องมีก็ไม่รู้จะทำยังไง เพราะว่าคิดงานคนเดียว มีเวลาคิดงานน้อยมาก เลยจำเป็นต้องใส่อ่ะครับ แล้ว ก็มีเวลาถ่ายวันนั้นวันเดียว ถ่ายคนเดียวด้วยอ่ะครับ กำกับเองอีกก็เลย เป็นแบบนี้แหละครับ
เงิน
24442
ความดี
20956
เครดิต
21442
จิตพิสัย
21252
จังหวัด
ขอนแก่น

ถ้าเล่นเองด้วยจะยิ่งเยี่ยมเลย...
ชอบครับ งานโอเคเลย
มีเล็กๆน้อยๆนะครับ เห็นสิวนางเอก ชัดมากเยอะไปครับ อาจเบี่ยงมุมใบหน้า ถ่ายหลบสิว เมคอัพช่วยลบเอา หรือรอถ่ายวันที่สิวหาย..
ช็อตตอนท้าย ที่มีผู้หญิงมาเพิ่มอีก 3 คน ผมไม่ค่อยเกท ครับ คืออะไรครับ
ระดับ : สมาชิก VI
เงิน
2800
ความดี
4360
เครดิต
4000
จิตพิสัย
7415
จังหวัด
งานโอเคมากเลยครับ  ถ่ายสวย  เล่าเรื่องก็ดีครคับ....... แต่ไม่ชอบอย่างเดียว คือ การเบลอภาพ ที่เบลอเยอะไปหน่อย  มันกินหน้านักร้องในบางฉาก  ..จนบางครั้งเสียองค์ประกอบไปเลย..

ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ   อาจจะไม่ใช่ิ่สิ่งที่ดีที่่สุด..  ^__________^
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้