สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 1809เข้าชม
  • 4ตอบกลับ

เอา MV มาให้ติชมครับ ผลงานครั้งที่ 2

ระดับ : สมาชิก IIII
เงิน
3076
ความดี
1870
เครดิต
1898
จิตพิสัย
1808
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
เอา MV มาให้ติชมครับ ผลงานครั้งที่ 2
ถ่ายทำหนึ่งวัน กับคนหาโลเคชั่น ที่ไม่ได้ใช้สถานที่ตามที่มันหามาเลยสักแห่ง
ถ่ายเอง กำกับเอง ตัดเอง ดูเองด้วยครับ อิอิ

ระดับ : สมาชิก VI
เงิน
2800
ความดี
4360
เครดิต
4000
จิตพิสัย
7415
จังหวัด
งานโอเคมากเลยครับ  ถ่ายสวย  เล่าเรื่องก็ดีครคับ....... แต่ไม่ชอบอย่างเดียว คือ การเบลอภาพ ที่เบลอเยอะไปหน่อย  มันกินหน้านักร้องในบางฉาก  ..จนบางครั้งเสียองค์ประกอบไปเลย..

ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ   อาจจะไม่ใช่ิ่สิ่งที่ดีที่่สุด..  ^__________^
เงิน
24442
ความดี
20956
เครดิต
21442
จิตพิสัย
21252
จังหวัด
ขอนแก่น

ถ้าเล่นเองด้วยจะยิ่งเยี่ยมเลย...
ชอบครับ งานโอเคเลย
มีเล็กๆน้อยๆนะครับ เห็นสิวนางเอก ชัดมากเยอะไปครับ อาจเบี่ยงมุมใบหน้า ถ่ายหลบสิว เมคอัพช่วยลบเอา หรือรอถ่ายวันที่สิวหาย..
ช็อตตอนท้าย ที่มีผู้หญิงมาเพิ่มอีก 3 คน ผมไม่ค่อยเกท ครับ คืออะไรครับ
ระดับ : สมาชิก IIII
เงิน
3076
ความดี
1870
เครดิต
1898
จิตพิสัย
1808
จังหวัด
พี่ filmmunnok ขอบคุณครับ

พี่  takommak
ผู้หญิงมาเพิ่มอีก 3 คน ตอนแรกผมก็ไม่อยากใส่หรอกครับ น้องเค้าเป็นนักร้องในวง แล้วลูกค้าก็บอกว่าต้องมีก็ไม่รู้จะทำยังไง เพราะว่าคิดงานคนเดียว มีเวลาคิดงานน้อยมาก เลยจำเป็นต้องใส่อ่ะครับ แล้ว ก็มีเวลาถ่ายวันนั้นวันเดียว ถ่ายคนเดียวด้วยอ่ะครับ กำกับเองอีกก็เลย เป็นแบบนี้แหละครับ
ระดับ : สมาชิก VI
เงิน
11687
ความดี
9546
เครดิต
9640
จิตพิสัย
10372
จังหวัด
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 4#  โพสต์เมื่อ: 2012-12-14

ความคิดเห็นนะครับ
ภาพเบลอมากกกกเลยครับ
ดูแล้วรู้สึกเหมือนโดนปิดกันทางทัศนียภาพ เลยรู้สึกอึดอัดทีเดียว
อุตส่าห์ไปถ่ายทะเล หาที่สวย และรอเวลาจนท้องฟ้าสีสวยแล้ว แต่ไปจับเค้าเบลอเสียนี่ครับ

ส่วนเรื่องนักร้องห้าคนนั้น ลองเปิดตัวโดยให้เห็นห้าคนตั้งแต่เริ่มเลยดีไหมครับ เผื่อจะเข้าใจมากขึ้นน่ะครับ
ปล. สงสารนางเอกอยู่นะครับ แซวเล่น

รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้