สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 1929เข้าชม
  • 2ตอบกลับ

ฝากพี่ๆติครับผม ถ่ายmv ให้เพื่อนครับ Born From Pain(TH) _This song will never be silence MV

ระดับ : สมาชิก V
เงิน
6289
ความดี
3747
เครดิต
4608
จิตพิสัย
2721
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร

จุดประสงค์ต้องการตัดให้ดูมันๆครับไม่ได้มีเรื่องราวอะไร
เพราะถ่ายก่อนแล้วค่อยมาเลือกภาพตอนตัดต่อครับ
เพราะยังทำสตอรี่บอร์ดไม่เป็นก็ศึกษจากพี่ๆในนี้อยู่ครับ

แล้วจะมีหลายช็อตที่ด้านซ้ายจะเบลอเพราะตอนตัดเสร็จแล้วพึ่งมาดูกันว่าถ่ายติดเครื่องหมายสวัสดิกะมา
ซึ่งทางวงเค้าก็ซีเรียสเรื่อความหมายของมันน่ะครับ(พวกนาซี)ตอนถ่ายดันไม่มีใครทักไอ้เราก็ไมได้สนใจด้วย
ผมเลยไม่รู้จะแก้ยังไงก็เลยเบลอเอาดื้อๆเลยครับเพราะไม่มีเวลาถ่ายใหม่แล้ว
สำหรับกรณีนี้รบกวนขอคำแนะนำพี่ๆหน่อยครับว่าผมควรแก้ยังไงถ้าดันถ่ายสิ่งที่ไม่ควรติดมาแบบนี้

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
ake
เงิน
34014
ความดี
117475
เครดิต
125435
จิตพิสัย
118050
จังหวัด
เชียงใหม่

ถ่ายสิ่งที่ไม่ต้องการติดมาด้วยก็
1 เบลอ หรือ sensor อันนี้ง่ายดีครับ
2 crop ภาพไม่ให้เห็นส่วนที่ไม่ต้องการ แต่คุณภาพจะลดลงนะ
3 CG เอาสิ่งอื่นไปปะแทน อันนี้ยากหน่อยครับ
4 ถ่ายใหม่ เสียเวลานะครับ แต่ได้อย่างใจแน่นอน
5 ไม่ต้องใช้ shot นั้น

ข้อคิดจากเหตุการณ์ครั้งนี้
1 วางแผนก่อนถ่าย เตรียมตัวให้ดี
2 อย่าลืมฉากหลัง
3 ถ่ายเสร็จอย่าเพิ่งเก็บของกลับ check footage สักหน่อย เผื่อพลาด
4 ถ่ายหลายๆมุม จะได้มีวัตถุดิบในการตัดเยอะๆครับ
ระดับ : สมาชิก V
เงิน
6289
ความดี
3747
เครดิต
4608
จิตพิสัย
2721
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำดีๆครับพี่
วันหลังต้องวางแผนดีๆก่อนครับ
อันนี้เราก็ไม่ละเอียดเองตอนถ่าย
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
สามารถอัพโหลดไฟล์แนบ สำหรับโพสได้