สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 2876เข้าชม
  • 16ตอบกลับ

ผมยอมโดนลอกความคิด (แอบบ่น)

เงิน
14841
ความดี
10868
เครดิต
10002
จิตพิสัย
15544
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 15#  โพสต์เมื่อ: 2013-01-19
พูดในฐานะคนดูธรรมดาคนหนึ่งละกัน

ถึงตอนนี้ ผมก็ไม่คาดหวังขนาดว่า จะเจออะไรแหกๆ แหวกๆ ใหม่ๆ ได้ทุกวันหรอกครับ (ใครมันจะไปไอเดียกระฉูดกันได้ทุกวัน)

แต่ แต่ แต่

แม้จะเป็นแนวๆเดียวกับที่เคยผ่านตามาบ้างแล้ว แต่ถ้ามีจุดเด่นอะไรขึ้นมาซักประเด็นหนึ่งได้ จะด้วยตัวบุคคล บรรยากาศในรายการ มุมภาพสวยจัดๆ ฯลฯ อะไรก็ช่าง ถ้ามากพอจะสร้าง"ความแตกต่าง"ได้ ผมก็ยินดีจะดูอยู่แล้วครับ

ปอลอ ในมุมตรงข้ามกัน ลองนึกถึงโฆษณายาใหญ่ อึด ทน ที่ขายในช่องทีวีดาวเทียมทั้งหลายดูละกันครับ ละลานตาเหมือนแม่ค้าผักในตลาดสด แต่ก็ดูเหมือนๆกันไปหมดด้วย สรุปว่าไม่น่าเชื่อซักยี่ห้อ
บันทึกคะแนนนี้โพสต์ล่าสุด: รวม 1 คะแนน ความดี +1 ซ่อน
harjigg ความดี +1 2013-01-20 ขอบคุณครับ จะลองสร้างดูครับ
ระดับ : สมาชิก VI
เงิน
3170
ความดี
4848
เครดิต
4702
จิตพิสัย
6514
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 16#  โพสต์เมื่อ: 2013-01-20
อ้างอิง
อ้างอิงโพสต์12 ต้นฉบับโพสต์โดยvfspostworkเมื่อ2013-01-19 08:09เผยแพร่ :
ผมเคยมีเพื่อนค่อนข้างสนิทคนนึง คิดโน่นนี่นั่นอยู่ตลอด แต่เป็นไอเดียที่มีแต่ภาพร่าง ไม่มีดีเทล ไม่เคยได้ลงมือทำให้เห็นเป็นเรื่องเป็นราว หรือได้ทำบ้างแต่ไม่เกิดเป็นรูปธรรมเป็นผลสำเร็จแต่อย่างใด มีแต่คุยขโมงโฉงเฉง แล้วสุดท้ายก็มาบ่น ๆ ว่าโดนลอกความคิด โดนคนโน้นคนนี้แย่งไปทำ ...

สรุป จนป่านนี้ผมยังไม่เคยเห็นมันได้ทำอะไรเป็นเรื่องเป็นราวสักอย่าง เคยอยากจะบอกมันเหมือนกันว่า ถ้าคิดแล้วไม่ได้ทำ หรือ ทำไม่ได้ อย่าเอามาคุยดีกว่า เหมือนขุดหลุมดักคนทำงาน ไอเดียมันคล้ายกันได้ แต่รายละเอียด-วิธีทำมันไม่เหมือนกันหรอก ไม่ใช่พอมีคนทำแล้วเที่ยวไปกล่าวหาว่าเขาลอกความคิด แล้วเอาเครดิตเข้าตัว ประมาณว่าสิ่งที่เอ็งทำเนี่ย ข้าคิดมาก่อน แบบนี้บางทีก็ไม่ค่อยแฟร์...

ขอบคุณครับสำหรับมุมมองอีกแบบหนึ่ง ตัวผมเคยครับ คิดไว้แต่ไม่ได้ทำ พอเห็นคนอื่นทำก็...ว้าาาา ช้าไป คิดแค่นั้นจริงๆครับ
ปัจจุบัน ผมทำรายการ "แข้งทองออนทัวร์" ลงยูทูป แล้วได้ไปลงทีวีดาวเทียม จนต้องหยุดผลิตเพราะทางช่องเปลี่ยนนโยบาย ตอนนี้ก็ไปขออาศัยรายการ "นักเลงฟุตบอลทีวี" ทางทีสปอร์ต ทำช่วงตะลอนบอลไทย ออกอากาศไม่แน่นอน ตามแต่เค้าจะให้ออกครับ

ที่เป็นกระทู้นี้ เพราะพี่ผมเห็นว่าผมจะทำแข้งทองออนทัวร์ลงยูทู้ปอีกสักรอบ เพราะยังหาช่องอยู่ไม่ได้ แกก็เลยคงเป็นห่วงครับ

สรุปว่าผมชอบนะครับ มาแสดงความเห็นในมุมมองต่างๆกันไป

อาทิตย์หน้าผมก็มี ท้อปปิค แทงใจน้องใหม่มาขอให้ร่วมออกความเห็นกันอีกครับ
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
สามารถอัพโหลดไฟล์แนบ สำหรับโพสได้