สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 1897เข้าชม
  • 1ตอบกลับ

ทำไมลากไฟล์ MP4 มาวางใน Timeline แล้วไม่มีแทบเสียงหรอครับ TT

ระดับ : สมาชิก I
เงิน
97
ความดี
127
เครดิต
44
จิตพิสัย
114
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
ผมถ่าย VDO โดยใช้ Canon EOS 7D กับ Motorola Razr ถ่ายเป็น 1080P ทั้งคู่ครับแต่ผมจะนำมาตัดในคอมพอ
เปิด Vegas แล้ว Import แล้ว นำไฟล์ Mp4 มาวางใน Timeline ด้าน มันไม่มีเสียงและแทบเสียงอะครับ แต่ไฟล์
MOV จาก 7D มีเสียงปกติเป็นเพราะอะไรหรอครับ TT
เงิน
49028
ความดี
67852
เครดิต
78389
จิตพิสัย
62308
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร

แสดงว่า Vegas มันไม่ซัพพอร์ตไฟล์ที่ได้จาก Razr ครับ (ไม่รู้จัก Codec ที่ Razr ใช้) ต้องใช้โปรแกรมช่วยแปลงให้เป็นฟอร์แมตมาตรฐานก่อน ...
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้