สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 1995เข้าชม
  • 2ตอบกลับ

ต้องการ ตากล้อง  คนตัดต่อ  คนกราฟฟิก

ระดับ : สมาชิก III
เงิน
830
ความดี
242
เครดิต
132
จิตพิสัย
139
จังหวัด
นนทบุรี
  • ประเภทของงาน:Production
  • ราคาค่าจ้าง:จิตอาสา
  • สถานที่ทำงาน:ศูนย์การประชุมอิมแพ็คฟอรัม เมืองทองธานี
  • วัน-เวลา:12 - 15 มีนาคม 2556 09.00-16.00 น.
  • เบอร์โทรฯ:086-991-3082
ประกาศ สมาชิก thai d film ทุกท่าน
    สมาชิกท่านใดมีความประสงค์  จะลองของ  ปล่อยของ  เกี่ยวกับงาน  Production   เชิญทางนี้  งานประชุมวิชาการประจำปี HA National Forum ครั้งที่ 14  ภายใต้แนวคิดหลัก "องค์กรที่น่าไว้วางใจ" (high reliability organization) ระหว่างวันที่ 12 - 15 มีนาคม 2556 ณ ศูนย์การประชุมอิมแพ็คฟอรัม เมืองทองธานี  
สามารถดูรายละเอียด และ กำหนดการได้ที่  www.ha.or.th    (วันที่ 12 ขอความกรุณาแต่งกายสุภาพ มีรับเสด็จครับ ท่านได้ต้องการถ่ายภาพพระองค์ท่าน ต้องแจ้งความจำนงค์เป็นกรณีพิเศษ เพื่อให้สำนักพระราชวัง ตรวจกล้องด้วยครับ)
    งานระดับชาติ สร้าง Profile ให้กับตัวเองได้ดีเยี่ยม

มีความประสงค์ต้องการ
    1.ช่างภาพถ่าย หรือ  ภาพวีดีโอ   (อุปกรณ์รุ่นใหนแบบใหนได้หมด)     3   ตำแหน่ง
    โปรแกรมทำมาหากิน  Ps , Ai ,Id
    2.ช่างตัด แล้ว ก็ต่อด้วย     (โปรแกรมอะไรก็ได้ ที่ถนัดที่สุด)              2  ตำแหน่ง
      โปรแกรมทำมาหากิน  Pr, Ae   ฯลฯ  
หมายเหตุ   มีกล้อง Pro JBC   2  เครื่อง      Notebook สำหรับงานกราฟฟิก   3  เครื่อง

จะให้มาทำอะไรบ้าง ?
1.    HA  Hot News  
นำเรื่องราวในการประชุมของแต่ละวัน มาเล่าเรื่องเชิงสรุปประเด็นในตอนเช้าประมาณเวลา 08.30น. โดยมีภาพข่าวแสดงประกอบการเล่าข่าวด้วย เพื่อเพิ่มบรรยากาศการรับฟังและรับชม  (จะประสานกับทีม Organization ในการออกอากาศ แบบ Line TV และ streaming)    (ถ่ายภาพ และ ตัดต่อ  เท่านั้น เรื่องข้อมูลมีอีกทีมครับ )
2.    HA เรียลลิตี้
เก็บภาพเหตุการณ์มาประมวลภาพลำดับเรื่องราวตั้งแต่เช้าถึงเย็น  มานำเสนอ
ในช่วงพักเบรคของแต่ละวัน ดำเนินเรื่องราวที่สนุกมีพิธีกรภาคสนามสุดฮา
3.    HA pocket book
สรุปประเด็นการประชุม บอกเล่าเรื่องราวเชิงการเล่าเรื่องใส่ความรู้สึก ให้เกิดความน่าสนใจ น่าติดตาม เชื่อมโยงทุกเรื่องราวเข้าด้วยกันให้เป็นเรื่องที่น่าอ่าน ในรูปแบบของ E-books

แล้วคุณจะได้อะไรจากงานนี้ ?
1.จะบอกว่าเป็นงานการกุศล หรือ จิตอาสา ก็ว่าได้นะครับ  ตามสมัครใจ  (ได้บุญ)
2.มีอาหารเลี้ยง กินได้ทั้งวัน เลยครับ
3.มีเบี้ยเลี้ยง เป็นค่าเดินทาง วันละ 500 บาท  4 วัน ก็  2000 บาท ต่อ คน
4.ได้ประสบการณ์  ได้ Profile

สงสัยว่างานใหญ่ขนาดนี้ทำไมไม่จ้าง
1.บอกตรงๆ เลยนะครับ ผมพึ่งได้รับมอบหมาย ให้ดำเนินการเรื่องนี้ กระทัดหัน ผมเป็นเจ้าหน้าที่ ฝ่ายโสตทัศนูปกรณ์ ในหน่วยงานนี้ครับ  ตั้งงบประมาณในการบริหาร จัดซื้อจัดจ้างไม่ทัน  ก็เลยจะทำเป็นตัวอย่างก่อน ปีหน้าจัดเต็มแน่นอน อาจจะเป็นชุดที่ผ่านงานมาด้วยกันก็ได้
วันเวลาในการดำเนินงาน
วันที่ 12-15  มีนาคม 2556  เวลา  09.00-16.00 น.    มีห้องทำงาน มีอุปกรณ์ให้ใช้  ใครอยู่ไกลมาก มานอนด้วยกันที่โรงแรมได้ (ถ้าไว้ใจผม 555+)

เต็มใจร่วมงานกัน  โทรมาคุยกันได้ครับ  
คุณปู  086-991-3082    anusit@ha.or.th

ระดับ : สมาชิก VII
เงิน
14461
ความดี
10965
เครดิต
11436
จิตพิสัย
10563
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
ตกหลุม สินะ
ระดับ : สมาชิก IIII
เงิน
2679
ความดี
941
เครดิต
681
จิตพิสัย
768
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
เต็มยังครับผม น่าสนๆๆ
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
สามารถอัพโหลดไฟล์แนบ สำหรับโพสได้