สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 1816เข้าชม
  • 1ตอบกลับ

แปลงไฟล์แล้วเร่งให้เร็ว..สามารถทำได้ไหมครับ

ระดับ : สมาชิก V
เงิน
1893
ความดี
1224
เครดิต
904
จิตพิสัย
1854
จังหวัด
สุราษฎร์ธานี
รบกวนหน่อยครับ
คือปกติ เวลาจะเร่งให้เร็วสามารถทำได้ไม่ยาก เช่น ใน VG กด คอนโทรล+ลากเมาส์ ครับ

แต่ปัญหาตอนนี้คือ ไม่มีโปรแกรมทำเลยครับ

มีแต่ MovieMaker กับ โปรแกรมแปลงไฟล์ครับ

โดยผมใช้ โปรแกรมแปลงไฟล์ XMediaRecode ครับ
โดยอยากถามพี่ๆเพื่อนๆครับว่า ตอนที่เราแปลงไฟล์นั้น พวกค่าต่างๆ เราสามารถกำหนดค่าตรงไหนได้บ้าง
ที่จะทำให้ vdo ของเราเร่งความเร็วขึ้นครับ ผมลองเพิ่ม Framerate=50 แล้วก็ยังไม่เร็วขึ้นครับ

ปล.ผมใช้ในบริษัท ซึ่งไม่สามารถนำ ซอฟต์แวร์ ที่ไม่มีลิขสิทธิ์มาใช้ได้ครับ จึงต้องขี่ช้าง จับตั๊กแตน อิอิ
(จริงๆแล้ว ไม่มีโปรแกรม ก็ไม่ต้องเอางานซินะ 555)
ขอบคุณล่วงหน้าครับ
เงิน
14841
ความดี
10868
เครดิต
10002
จิตพิสัย
15544
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
อืม ลำบากหน่อย ห้ามใช้ของร้อนด้วย

อย่างเร็วๆก็นึกออกแต่ virtualdub ตัวเดียวแหละครับ ความสามารถรอบตัว แต่ใช้ยากเอาเรื่อง

ตอนนี้ ผมเอาไว้ใช้ทำงานประเภท IVTC หรือแปลงเฟรมเรท 23.976<->24<->25 fps อะไรทำนองนี้อยู่ ทำดีๆ ออกมาเนียนใช้ได้เลยครับ
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้