สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 1960เข้าชม
  • 3ตอบกลับ

ขอสอบถามหาความรู้เรื่องเกี่ยวกับนักแสดงหน่อยครับ

ระดับ : สมาชิก VI
เงิน
11687
ความดี
9546
เครดิต
9640
จิตพิสัย
10372
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
คือบทหนังสั้นของผมมีนักแสดงรวม 10คน 1ในนั้นมีเด็กเล็กอยู่ด้วยครับ
หากเราไม่สามารถ หาเพื่อนมาร่วมช่วยเล่นแล้วนี่ มีวิธีการไหนบ้างครับที่จะหาสักแสดงมาร่วมเล่นได้ครับ
เช่น ถ้ามีการว่าจ้าง จะจ้างจากไหน แล้วงบประมาณค่าจ้างต่อคนต่อคิว จะอยู่ประมาณเท่าไหร่ครับ ขอแบบประหยัด ไม่จำเป็นต้องเป็นนักแสดงเก่งครับ
หรือ ผมเคยได้ยินว่า อาจขอความร่วมมือจาก ชมการแสดง การละครจากมหาลัย หรือโรงเรียนต่างๆได้ มีจริงรึเปล่าครับ
หรือมีหนทางอื่นๆ อีกมั้ยครับ

หนังสั้นแนวทดลอง ทุนต่ำๆนะครับ
ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ ขอบคุณครับ

บทความที่เกี่ยวข้อง

เงิน
56103
ความดี
46498
เครดิต
51231
จิตพิสัย
52476
จังหวัด

ผมว่าหนังสั้นมันไม่มีอะไรตายตัวนะครับ
คือทุนมันน้อยอ่ะครับทุกอย่างเลยดูเหมือนช่วยๆหรือไหว้วานกันมากกว่า

ผมเคยจ้าง 2 วัน 1500 บาท
โขกสับ กดขี่กันตั้งแต่เช้ายันเย็น
แบบว่าพอจะรู้จักกันมาอ่ะครับ.

ปัจจุบันโทรไปเรียกมาเล่นอีก
พี่แกบอกไม่ว่างตลอด 5555..
เงิน
24442
ความดี
20956
เครดิต
21442
จิตพิสัย
21252
จังหวัด
ขอนแก่น

หนังสั้น ถ้าทุนเราเอง อันดับแรก หาเพื่อนหาญาติ เด็กๆแถวบ้าน มาเล่นมาเป็นทีมงานเถอะครับ
มีค่าขนมให้บ้างเลี้ยงข้าวบ้างก็น่าจะได้ ถ้าบทเราการแสดงไม่ยากเกินไป ผมก็ทำยังงี้บ่อยๆ

หรือจะไปตามนักเรียนการแสดงตามมหาลัย ก็ได้นะครับ แต่อันนี้ผมก็ไม่ค่อยรู้จัก

หรือจะลองเขาไปที่เว็บ www.thaishortfilm.com ก็จะมีข้อมูลเรื่องหนังสั้นอยู่พอควร

ระดับ : สมาชิก VI
เงิน
11687
ความดี
9546
เครดิต
9640
จิตพิสัย
10372
จังหวัด
คือเรื่องของเรื่องที่อยากได้คนอื่นมาเล่นน่ะครับ
เพราะว่า รวมตัวกันยากเหลือเกินครับ
แล้วก็อยากจะใช้ อยากสั่งโดยไม่ตรงเกรงใจน่ะครับ คือเหมือนกับว่า เค้ามาเพื่อเล่นจริงๆ
สั่งเพื่อนมันเกรงใจน่ะ 55

แต่ถ้าไม่มีวิธี ทุนน้อย ก็คงต้องแบบนี้ล่ะครับ
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้