สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 2044เข้าชม
  • 2ตอบกลับ

จะลองเอาสายแปลงไมค์GoPro3 ไปติด Samsung Galaxy Camera

ระดับ : สมาชิก VI
เงิน
3170
ความดี
4848
เครดิต
4702
จิตพิสัย
6514
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
สวัสดีครับมิตรรักแฟนเพลงทุกท่าน วันนี้มีเรื่องรบกวนนิดนึงครับ
พอดีพี่ที่รู้จัก แกมี Samsung Galaxy Camera แล้วอยากเอาไปสัมภาษณ์ผู้คน ติดที่กล้องนี้มันไม่มีรู 3.5 ไมค์นอกครับ

แล้วผมไปเจอเจ้านี่

เป็นสาย mini usb ขณะที่ กล้องเป็น micro usb ก็ยังพอหาตัวแปลงหัวได้ครับ

มีใครลองบ้างไหมครับ ว่าใช้ต่อไมค์นอกกับกล้องซัมซุงได้ไหม? ขอบคุณมากครับ

บทความที่เกี่ยวข้อง

ระดับ : สมาชิก VII
เงิน
16287
ความดี
12895
เครดิต
13590
จิตพิสัย
13883
จังหวัด

ส่วนตัวผมคิดว่าไม่น่าจะได้นะครับ เพราะปกติช่อง mini usb เอาไว้เชื่อมต่อข้อมูลเฉยๆ แต่ยังสงสัยว่าทำไม GoPro ถึงแปลงเป็นลายเสียงได้ ผมคิดว่า เขาคงจะเตรียมไว้ให้เฉพาะ GoPro เท่านั้นละมั้งครับ

คือผมว่ามันแล้วแต่ผู้ผลิตกล้องครับว่า เขาวางแผนให้ mini usb ช่องนั้น เอาไว้ทำอะไรได้บ้าง
ระดับ : สมาชิก VI
เงิน
3170
ความดี
4848
เครดิต
4702
จิตพิสัย
6514
จังหวัด
โอววว ขอบคุณครับ
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
สามารถอัพโหลดไฟล์แนบ สำหรับโพสได้