สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 3386เข้าชม
  • 2ตอบกลับ

เปิดโปรเจคไม่ได้ครับ this project contained a sequence that cannot be opened

ระดับ : สมาชิก VI
เงิน
9072
ความดี
7517
เครดิต
7139
จิตพิสัย
8332
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
มีใครพอรู้บ้างครับว่าสาเหตุนี้เกิดจากอะไรพอดีผมกำลังจะเอ็กพอตงานครับ

แต่เปิด Project ไม่ได้ครับอาการนี้คือเจอบ่อยมาก สาเหตุที่ผมเจอคือ

1. Preset sequence ที่ใช้อยู่หายไป คือ Preset DSLR (ผมเคยเป็นจึงแก้ปัญญหาโดยการสร้าง Preset เองตลอด)
2. เกิดเปิด Project ไม่ได้ขึ้นข้อความเหมือนด้านบน แต่วิธีแก้ผมคือ สร้าง Project ใหม่ แล้ว Import sequence เก่าเข้ามา

แต่รอบนี้ทำยังไงก็แก้ไม่หายอ่าครับ ตัดไปจนเสร็จแล้วด้วยเหลือแค่ Export เอง T_T ใครรู้ช่วยตอบหน่อยนะครับ
ระดับ : สมาชิก VII
เงิน
9933
ความดี
7297
เครดิต
6890
จิตพิสัย
8542
จังหวัด
clip หรือไฟล์ที่เอาเข้ามา ไม่สามารถใช้งานได้ครับ
ลองเปลีย่นชื่อ folder ชื่อคลิป เป็นภาษาอังกฤษให้หมดครับ แล้วลองเอาเข้ามาใหม่อีกทีครับ
ระดับ : สมาชิก VII
เงิน
11370
ความดี
6896
เครดิต
7835
จิตพิสัย
9030
จังหวัด
ก่อนอื่น ขอ ถาม เจ้าของกระทู้ก่อนว่า ใช้ วินโด หรือ เมคอินทอส
ถ้าเป็นวินโดว์ ปัญหาเรื่อง ชือ ไฟล์ ไม่ค่อยมีปัญหา แต่ ถ้า เป็น เมคอินทอส จะเจอปัญหาเรื่องภาษา

ส่วนตัวเคยเจอแต่ปัญหา เรื่อง เอา โปรแกรม เวอร์ชั่นที่สูงกว่าไปเปิดกับต่ำกว่า ไม่ได้
ส่วนปัญหาชื่อ ก็เจอแต่ใน เมคอินทอส

ผม สัณนิฐานว่า เป็นไปได้ ที่  Presetes หาย ทำให้เปิดโปรเจคไม่ได้ แนะนำให้ทำการ re-install ใหม่ และให้ทำการ Activate แบบ Off-line ให้เรียบร้อย ครับ
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้