สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 2351เข้าชม
  • 1ตอบกลับ

ขอความเห็นเรื่องไมค์สำหรับอัดรายการสัมภาษณ์ด้วยครับ

ระดับ : สมาชิก III
เงิน
3046
ความดี
1486
เครดิต
1694
จิตพิสัย
984
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
ผมกำลังหาไมค์ที่จะใช้อัดเสียงในรายการสัมภาษณ์นอกสถานที่ครับ
งบที่จะซื้อไมค์ไวเลสคงยังไม่มี จึงอยากจะขอคำแนะนำจากเพื่อนสมาชิกครับ
ว่าผมควรใช้ประมาณไหน ที่เลไว้คือไมค์แยกอย่าง Zoom h1 และพวกไมค์บูมแบบต่างๆ
รวมไปถึงไมค์หัวกล้อง ที่งบประมาณไม่สูงนัก ยังตัดสินใจไม่ได้เพราะยังไม่ได้ลองเลยสักตัว
เพื่อนๆพอจะแนะนำเพื่อที่ผมจะใช้ตัดสินใจได้ไหมครับว่าควรเลือกแบบไหนที่จะเหมาะและเสียง
ออกมาดี แบบแยกหรือแบบติดหัวกล้องดีครับ ช่วยผมด้วยครับ

ลักษณะรายการ เป็นการนั่งสัมภาษณ์ผู้ใช้ผลิตภัณฑ์เสริมอาหาร ถ้าเป็น Zoom h1 นอกจากอัดได้ในตัว
มันสามารถต่อแจ๊คเพื่อแยกเป็นไมค์2ตัวซ้ายขวาได้ไหมครับ ชอบเสียบไมค์เป็นแบบสเตอร์หรือโมโน

บทความที่เกี่ยวข้อง

ระดับ : สมาชิก V
เงิน
1437
ความดี
3975
เครดิต
4592
จิตพิสัย
2644
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
สัมภาษณ์ถ้าเกิดขี้เกียจวางเฟรมใกล้ตัดหน้าไปมา ไม่แนะนำให้ใช้บูมครับ เพราะยิ่งไกล ถ้าไมค์ดีไม่พอ "แพงไม่พอ" จะจับเสียงได้ห่างเหินมาก ง่ายสุดน่าจะเป็นติดปกเสื้อครับ ผมก็ทำขายอยู่ ติดต่อมาได้ครับ custom ให้ได้
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้