สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 2059เข้าชม
  • 5ตอบกลับ

พึ่งหัดทำ เป็นรายการ ขอคำแนะนำหน่อยครับ

ระดับ : สมาชิก II
เงิน
638
ความดี
617
เครดิต
693
จิตพิสัย
292
จังหวัด
ยโสธร
flash: http://www.youtube.com/watch?v=oEUUB-ii-GE

ขอคำแนะนำ ด้วยนะครับ เพื่อเป็นการนำไปพัฒนาในครั้งต่อไป
เงิน
301
ความดี
230
เครดิต
165
จิตพิสัย
293
จังหวัด
นคราชสีมา
กราฟฟิคกับการถ่ายทำไม่เข้ากันเลยครับ คือกราฟฟิคมีเอฟเฟคไรแบบหวือหวา แสบตา แต่การถ่ายทำดูแล้วไม่ได้ไปกับกราฟฟิคเลย ซึ่งที่ไม่หวือหวานี่ก็ต้องไล่กันยาว ตั้งแต่มุมกล้อง การแต่งกายของพิธีกร ลีลาการพูด การนำเสนอน่ะครับ ฯลฯ

ออ ไมค์ชอตกัน ไม่ควรเอาเข้าไปใกล้ปากมากครับ

ระดับ : สมาชิก VII
เงิน
14461
ความดี
10965
เครดิต
11436
จิตพิสัย
10563
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
ตามท่านด้านบนฮะ กราฟฟิกดูแรง เกินเนื้อหา ดึงความสนใจไปหมดครับ

ส่วนน้องพิธีกร ลองหาวิธีพูด ใหม่ดูฮะ มันเป็นเม็ด ๆ ไงไม่รู้ ไม่ค่อยน่าฟังครับ
ฟังแล้วเหนื่อย
เงิน
638
ความดี
617
เครดิต
693
จิตพิสัย
292
จังหวัด
ยโสธร
ขอบคุณมากๆนะครับ จะพยายามนำไปปรับปรุงแห้ไข จริงๆแล้วส่วนของเอฟเฟคดีแล้วใช่ไหมครับ

แต่ผมขอรายละเอียดในการแก้ไขส่วนของวีดีโอหน่อยครับ

ต้องมุมกล้องยังไง ไมค์ยังไง อย่างอื่นอีกยังไง (ผมว่าจะทำเป็นกรีนสกรีนแล้วเอา wallpaper loop มาใส่ จะดีขึ้นไหมครับ)
เงิน
301
ความดี
230
เครดิต
165
จิตพิสัย
293
จังหวัด
นคราชสีมา
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 4#  โพสต์เมื่อ: 2013-06-30
คือรายการของคุณน่ะ เท่าที่ผมเห็นน้องพิธีกรนี่ก็ยังเด็กอยู่ ประมาณไม่เกินม.ต้น ก็คงจะเป็นรายการวัยรุ่นม.ต้น เพราะฉะนั้นก็ต้องให้สมวัย กราฟฟิกก็ลดระดับความแสบสันลงมาอีก (เพราะเท่าที่เห็นนี่มันเหมาะกับรายการวัยรุ่นประมาณนักศึกษาโน่น) ลองดูตัวอย่างช่องดีสนีย์คลับ ไรเทือกๆนั้น

ด้านการถ่ายภาพ เนื่องจากเป็นรายการเด็กสดใส คุณก็ต้องอัดไฟเข้าไป ให้ภาพมันโอเวอร์นิดๆ ถ้าถ่ายเอาท์ดอร์ก็เลือกวันที่แดดสดใส เสื้อผ้าหน้าผม พรอพโน่นพรอพนี่ ใส่เข้าไปให้มันเหมาะ ไม่ต้องให้ดูเจ็บมาก แต่ให้ดูออกมาน่ารักๆน่ะ ด้านออดิชั่น คุณไปติวน้องเขาให้พูดได้คล่องๆ ให้ดูร่าเริงเหมือนเมากัญชาให้ได้ก่อน มันไม่ใช่ง่ายๆนะ ถ้าเด็กเขาทำไม่ได้ คุณก็ต้องแนะนำให้ได้ ถ้ายังไม่ได้อีก คุณก็เตรียมหาคนใหม่มาแทนได้เลย

ไมค์คุณไม่ควรเอาเป็นชอตกันดิบๆแบบนั้น คุณไปใส่พรอพไรตรงไมค์ก็ได้ให้มันดูสวยงามแอ๊บแบ๊วน่ะ ฯลฯ

ผมว่าคุณลองหาดูจากรายการวัยรุ่นประมาณที่คุณชอบมาศึกษาก่อนดีกว่านะ สังเกตดูแล้วจะได้ไอเดียเพิ่มขึ้น

http://www.youtube.com/watch?v=PxJzeSNy5Uw ผมชอบรายการเด็กใสๆแบบนี้(AKB48)  ทำมาให้ดูหน่อย

ระดับ : สมาชิก III
เงิน
349
ความดี
149
เครดิต
39
จิตพิสัย
68
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 5#  โพสต์เมื่อ: 2013-07-02
เลือกโปรเจคอันอื่นมาใช้ก็ได้ครับ อิอิ
ดูแล้ว งงๆ
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้