สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 1602เข้าชม
  • 5ตอบกลับ

หาช่างภาพ

ระดับ : สมาชิก IIII
เงิน
1184
ความดี
580
เครดิต
341
จิตพิสัย
343
จังหวัด
นนทบุรี
  • ประเภทของงาน:VTR
  • ราคาค่าจ้าง: แล้วแต่ตกลง
  • สถานที่ทำงาน:โคราช
  • วัน-เวลา:4 ก.ค.56
    เช้ามืดไป ค่ำๆกลับ
  • เบอร์โทรฯ:0859809693
ประกาศหาผู้ร่วมเดินทางครับ

ก่อนหน้านี้เคยประกาศหา เซียนตัดต่อเล่าเรื่อง (ยังไม่ได้คนเลยครับ)
ตอนนี้ขอหาช่างภาพร่วมเดินทางไปด้วยกันครับ
อยากได้เป็นแบบแพคคู่มา 2 คน ทำงานคู่กันไปเลยครับ
ฝีมือ มาพร้อมอุปกรณ์ครับ
ขอ 5D 1 ตัว ส่วนอีกตัวเป็น 60D ก็ได้หรือรุ่นอื่นๆที่คุณภาพไม่ต่างกันมากครับ
มีไวร์เลสมาด้วย 2 ตัวจะแจ่มมากครับ
อุปกรณ์ที่เน้นนอกเหนือจากกล้อง และไวร์เลสก็จะเป็น ดอลลี่ สเตดิแคม ขาตั้ง (แต่ส่วนมากจะเป็นงานแบบแฮนด์เฮล)
ผมจะไปคุมคอนเทนต์ให้ทั้งกระบวนการ ส่วนท่านที่ประสงค์ร่วมเดินทางกันนั้น ดูแลเรื่องภาพครับ
โดยผมจะมีมุมในใจคร่าวๆ ที่เหลือให้อิสระทางการทำงาน เพราะช่างภาพย่อมมีสไตล์ และฝีมือของท่านเองอยู่แล้ว
ทั้งนี้ ผมมีงานชิ้นนี้ ที่ถ่ายทำไปแล้วเป็นตัวอย่างให้ชม เพื่อจะได้เห็นทิศทางของภาพ และมุมที่จำเป็นต้องถ่ายทำ และใช้
VTR ยาวเพียง 4-5 นาที แต่จำเป็นต้องถ่ายทั้งวัน เพื่อให้ได้เนื้อหาอย่างครบถ้วนครับ

ท่านใดสนใจชมผมงาน ทิ้งmailไว้เช่นเดิม
ส่วนท่านใดจะแลกด้วยผลงานที่ถ่ายทำมา จะยิ่งดีมากครับ
และนำเสนออุปกรณ์ที่ท่านมีให้ด้วยเลยก็ได้ครับ

ราคามาว่ากันอีกทีนะครับ ท่านบอกคอสของท่านมาก่อน เดี๋ยวผมขอแจ้งคอสทีมที่เคยใช้ให้ทราบ เพื่อแลกเปลี่ยนกัน (อาจไม่สูงมาก)
ที่คราวนี้ต้องหาช่างภาพ เนื่องจากงานชนครับ ไม่สามารถใช้ทีมเดิมได้
แต่หากทีมใหม่ที่ร่วมเดินทางกัน ทำงานถูกใจ และมีสปิริตซึ่งกันและกัน ก็อาจเปลี่ยนมาใช้ทีมนี้ยาวๆก็ไม่มีปัญหาครับ

ซึ่งโปรเจคนี้ยาวนานตลอดทั้งปีนี้ครับ
ส่วนสำหรับรอบนี้ ออกเดินทาง เช้ามืดของ 4 ก.ค.56 นี้ครับ โดยไปรถตู้ทีมงาน
ถ่ายจบแสงหมดก็ตีรถกลับบ้านกัน  
อาหารเครื่องดื่มทั้งหมด ทางผมดูแลให้ตลอดทริปครับ

เพิ่มเติมนิดนึงครับ ในกรณีที่ทีมถ่ายทำ สามารถตัดต่อเล่าเรื่องเองได้ด้วย ก็เหมาไปทั้งก้อนก็ไม่ว่ากันครับ
ถ่าย และตัด ไปด้วยทีมเดียวน่าจะเห็นภาพชัดเจนก็ดีมาก จบในตัวเลย

ขอบคุณทุกท่านที่สนใจร่วมเดินทางกันนะครับ
ขอราคามิตรภาพ จะเป็นพระคุณอย่างสูง

ระดับ : สมาชิก III
เงิน
296
ความดี
193
เครดิต
66
จิตพิสัย
61
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
สนใจร่วมเดินทางด้วยครับ  peerapol9@hotmail.com
-อุปกรณ์
-Canon 5D Mark iii , 60D , เลนส์ครบทุกช่วง
- Wireless G3 , Juicelink DT454
ขอบคุณครับ

เงิน
2555
ความดี
1895
เครดิต
1995
จิตพิสัย
2023
จังหวัด
นคราชสีมา
เป็นตากล้องอยู่โคราช =w= แต่เสียดายอุปกรณ์ไม่ครบบ
เงิน
974
ความดี
649
เครดิต
319
จิตพิสัย
378
จังหวัด
อุปกรณ์ 60d 2 ตัว
ไวเลส 2 ตัว
Flycam 1 ตัว
สไลด์ 120 cm

( ถ่ายทำพร้อมตัดต่อ )

phusit-phusit@hotmail.com
tel:087 6061327
ระดับ : สมาชิก VII
เงิน
11061
ความดี
14662
เครดิต
16306
จิตพิสัย
13082
จังหวัด
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 4#  โพสต์เมื่อ: 2013-07-01
เข้ามาแอบดูอาวุธท่านเทพ
ระดับ : สมาชิก I
เงิน
40
ความดี
69
เครดิต
0
จิตพิสัย
29
จังหวัด
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 5#  โพสต์เมื่อ: 2013-07-01
สนใจอยากทราบรายละเอียดตัวงานครับ

มีทีมผลิตในกระบวนการเลยครับ หรืออยากจะจ้างแยกเฉพาะตำแหน่งก็ได้ครับ

Silhouette Production
showreel : http://www.youtube.com/watch?v=MURlnR8bBe8
facebook : http://www.facebook.com/SilhouetteProduction
e-mail : panusorn7@gmail.com
phone : 089 7976512

ขอบคุณครับ
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
สามารถอัพโหลดไฟล์แนบ สำหรับโพสได้